Monaco

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jump to navigation Jump to search
Globe icon.svgMonaco
Principauté de Monaco (fr)
Prinçipato de Mónego (lij)
Monaco (fr)
Prinçipatu de Mu̍negu (lij-mc)
Principat de Mónegue (oc)
Flag of Monaco (en) Coat of arms of Monaco (en)
Flag of Monaco (en) Fassara Coat of arms of Monaco (en) Fassara

Take Hymne monégasque (en) Fassara

Kirari «Deo juvante (en) Fassara»
Wuri
Location Monaco Europe.png
 43°43′52″N 7°25′12″E / 43.7311°N 7.42°E / 43.7311; 7.42

Babban birni Monaco City (en) Fassara
Yawan mutane
Faɗi 38,350 (2020)
• Yawan mutane 18,985.15 mazaunan/km²
Harshen gwamnati Faransanci
Addini Cocin katolika da Katolika
Labarin ƙasa
Yawan fili 2.02 km²
Wuri a ina ko kusa da wace teku Mediterranean Sea (en) Fassara da Ligurian Sea (en) Fassara
Wuri mafi tsayi Chemin des Révoires (en) Fassara (161 m)
Wuri mafi ƙasa Mediterranean Sea (en) Fassara (0 m)
Sun raba iyaka da
Bayanan tarihi
Mabiyi Alpes-Maritimes (en) Fassara
Ƙirƙira 8 ga Janairu, 1297
Ta biyo baya Alpes-Maritimes (en) Fassara
Patron saint (en) Fassara Devota (en) Fassara
Tsarin Siyasa
Tsarin gwamnati constitutional monarchy (en) Fassara da hereditary monarchy (en) Fassara
Majalisar zartarwa Council of Government (en) Fassara
Gangar majalisa National Council (en) Fassara
• Prince of Monaco (en) Fassara Albert II, Prince of Monaco (en) Fassara (6 ga Afirilu, 2005)
• Minister of State of Monaco (en) Fassara Pierre Dartout (en) Fassara (1 Satumba 2020)
Majalisar shariar ƙoli Supreme Court of Monaco (en) Fassara
Ikonomi
Kuɗi euro (en) Fassara
Bayanan Tuntuɓa
Lambar aika saƙo 98000
Kasancewa a yanki na lokaci
Suna ta yanar gizo .mc (en) Fassara
Tsarin lamba ta kiran tarho +377
Lambar taimakon gaggawa *#06#, 17 (en) Fassara da 18 (en) Fassara
Lambar ƙasa MC
Wasu abun

Yanar gizo mairie.mc
Taswirar unguwoyin ƙasar Monaco.
Tutar ƙasar Monaco.
Tambarin Monaco

Monaco (lafazi: /monako/) ƙasa ce, da ke a nahiyar Turai. Monaco ta na da iyaka da ƙasa ɗaya (Faransa). Sarkin Monaco Albert ta Biyu ne daga shekara ta 2005.

Turai    

Gabashin Turai

BelarusBulgairiyaKazechHungariyaMoldufiniyaPolandRomainiyaRashSlofakiyaUkraniya

Arewacin Turai

DenmarkIstoniyaFinlandIcelandIrelandLaitfiyaLithuaniaNorwaySwedenUnited Kingdom

Kudancin Turai

AlbaniyaAndorraHerzegovinaKroatiyaGirkaItaliyaMasadoiniyaMaltaMontenegroPortugalSan MarinoSerbiyaSloveniyaHispaniaVatican

Yammacin Turai

AustriyaBeljikFaransaJamusLiechtensteinLuksamburgMonacoHolandSwitzerland

Tsakiyar Azsiya

Kazakhstan

Àisia an Iar

AzerbaijanGeorgiyaTurkiyya

Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.