Moussa Narry
![]() | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Maradi, 19 ga Afirilu, 1986 (38 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa |
Nijar Ghana | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Turanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga tsakiya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 180 cm |
Moussa Narry (an haife shi Moses Narh a kan 19 Afrilu 1986) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne wanda ya taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya na tsaro.[1] An haife shi a Nijar ya buga wa tawagar Ghana wasanni shida.[1]
Aikin kulob
[gyara sashe | gyara masomin]An haife shi a Maraɗi, Niger, Narry ya fara aikinsa da Sahel SC kafin ya koma kulob ɗin Tunisia Étoile Sportive du Sahel a 2006. Bayan shekaru biyu na Étoile du Sahel, a lokacin da ya lashe gasar cin kofin CAF tare da gefe, ya sanya hannu tare da AJ Auxerre a watan Yuli 2008.[1]
Ayyukan ƙasa da ƙasa
[gyara sashe | gyara masomin]Narry ya kasance abin mamaki a matsayinsa na ɗan wasan Ghana na ƙasa-da-ƙasa domin an yi zaton ya fito ne daga maƙwabciyarta Nijar. Sai dai kuma binciken da aka yi a kan gadon sa ya nuna an haife shi ne ga dangin Ghana.[2] A ranar 18 ga Nuwamba, 2007, ya buga babban wasansa na farko na ƙasa da ƙasa a Ghana a ci 2-0 da Togo[3] kuma a ranar 18 ga Disamba 2007, Ghana ta kira Narry a matsayin wani ɓangare na tawagar 'yan wasa 40 don horar da 'yan wasan gaba. 2008 gasar cin kofin Afrika.[4][5] Ya kuma taka leda a gasar cin kofin ƙasashen Afrika a 2010. Wasansa ɗaya tilo da Ivory Coast ta yi rashin nasara da ci 3-1.[6]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ 1.0 1.1 1.2 https://www.national-football-teams.com/player/24105/Moussa_Narry.html
- ↑ https://archive.ph/20130629073654/http://www.fifa.com/worldcup/archive/southafrica2010/players/player=289448/profile.html
- ↑ https://mobile.ghanaweb.com/GhanaHomePage/SportsArchive/Ghana-cruises-to-finals-of-Four-Nation-tourney-134384
- ↑ http://news.bbc.co.uk/sport2/hi/football/africa/7149631.stm
- ↑ https://web.archive.org/web/20071220215701/http://www.ghanafa.org/blackstars/200712/2397.asp
- ↑ https://web.archive.org/web/20110629023958/http://soccernet.espn.go.com/match?id=285640