Jump to content

Musulunci a Bosnia da Herzegovina

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Musulunci a Bosnia da Herzegovina
musulunci a wani yanki
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na Islam on the Earth (en) Fassara da religion in Bosnia and Herzegovina (en) Fassara
Fuskar Herzegovina
Ƙasa Herzegovina
Masallacin Mostar

Musulunci a Bosnia da Herzegovina shi ne addini mafi rinjaye kuma yana da tarihi mai ɗimbin yawa da daɗewa a ƙasar. An gabatar da shi a ƙarni na 15 da na 16 sakamakon mamayar da Daular Usmaniyya ta yi wa ƙasashen Balkan. A yau akwai musulmin Bosnia miliyan 3.5 ko kuma Bosnia a duk duniya, ciki har da adadi mai yawa da suka bar ƙasar a lokacin yaƙin Bosnia . Sama da Musulman Bosnia miliyan biyu ne ke zaune a ƙasarsu ta Bosnia da Herzegovina. Su ne kashi 51-52 bisa 100 na al'ummar ƙasar, don haka su ne mafi yawan ƙabilu masu kama da juna. [1] [2] [3] [4] Ana kiran musulmin Bosnia na zamani da sunan Bosniyak. Sun fito ne daga Bošnjani wanda ya karɓi Musulunci a ƙarni na 15, da kuma tsawon mulkin Daular Ottoman na ƙasar gaba ɗaya. Mafi rinjayen Bosniyak Musulmi Sunni ne.

  1. "Bosnia and Herzegovina". U.S. Department of State.
  2. "Slavic Heritage Coalition". Archived from the original on 2011-08-21. Retrieved 2012-09-20.
  3. "Mehinovic v. Vuckovic – CJA".
  4. "What Should I Know About Bosnia and Herzegovina?". wiseGEEK.