Jump to content

Nobuhle Majika

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Nobuhle Majika
Rayuwa
Haihuwa Zimbabwe, 9 Mayu 1991 (34 shekaru)
ƙasa Zimbabwe
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya

Nobuhle Majika (an haife ta a ranar 9 ga watan Mayu 1991) 'yar wasan ƙwallon ƙafa ce ta ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Zimbabwe wacce ke taka leda a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta mata ta ƙasar Zimbabwe.[1] A shekarar 2016, ta wakilci ƙasarta a gasar Olympics ta farko a gasar Olympics ta bazara ta shekarar 2016 a Brazil.[1][2][3]

Rayuwa ta sirri

[gyara sashe | gyara masomin]

Tana da ’yan’uwa biyu George da Musa waɗanda kuma suke buga wasan ƙwallon ƙafa. A farkon aikinta ta sami goyon bayan tsohon ɗan wasan kwallon kafa Peter Ndlovu wanda ya ba ta shawara da takalman ƙwallon ƙafa. Daga Bulawayo ce.[4]

  1. 1.0 1.1 Nobuhle Majika Archived 6 ga Augusta, 2016 at the Wayback Machine. rio2016.com
  2. "Nobuhle Majika". Rio 2016. Archived from the original on 6 August 2016. Retrieved 13 August 2016.
  3. "Nobuhle Majika". Rio 2016. Archived from the original on 6 August 2016. Retrieved 13 August 2016.
  4. SPORT Celebrate with us: Majika Archived 2016-08-21 at the Wayback Machine, Chipo Sapeka, H Metro, April 2016, Retrieved 5 August 2016