Orlando Pirates FC

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Orlando Pirates FC
Bayanai
Iri ƙungiyar ƙwallon ƙafa
Ƙasa Afirka ta kudu
Mulki
Hedkwata Soweto (en) Fassara
Sponsor (en) Fassara Vodafone (en) Fassara
Tarihi
Ƙirƙira 1937

orlandopiratesfc.com


hoton kunkiyar orlando

Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Orlando Pirates (wanda akafi sani da "The Buccaneers"), ƙungiyar ƙwararriyar ƙwallon ƙafa ce ta Afirka ta Kudu wacce ke a yankin Houghton na birnin Johannesburg kuma tana wasa a cikin babban tsarin ƙwallon ƙafa a Afirka ta Kudu wanda aka sani da DStv Premiership . Ƙungiyar na buga wasanninta na gida ne a filin wasa na Orlando dake Soweto.

An kafa kulob ɗin a cikin shekarar 1937 kuma an samo asali ne a Orlando, Soweto . [1] An ba su suna "amapirate" wanda ke nufin 'Pirates' a IsiZulu bayan ƙungiyar matasan da suka kafa ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Orlando Boys Club sun rabu kuma suka fara taro a gidan ɗaya daga cikin mutanen da ke aiki a Orlando Boys Club. Orlando Pirates ita ce kulob na farko tun lokacin da aka fara gasar Premier a shekarar 1996 da ya lashe manyan kofuna uku a cikin kaka guda a baya, bayan da ya ci gasar cikin gida ABSA Premiership, Kofin Nedbank na FA da Kofin 8 na Top 8 MTN 8 a lokacin ABSA Premiership 2010–2011 kakar da gasar cikin gida ABSA Premiership, League Cup Telkom Knockout da Top 8 Cup MTN 8 a lokacin ABSA Premiership 2011-2012 kakar. Suna ɗaya daga cikin ƙungiyoyin Afrika ta Kudu guda biyu da Mamelodi Sundowns suka lashe gasar cin kofin zakarun nahiyar Afrika ta CAF, wanda suka lashe a shekarar 1995. Su ne wadanda suka zo na biyu na shekarar 2015 da 2021–2022 CAF Confederation Cup .

Tun farkon su, Pirates sun lashe kofunan lig 9 da kofuna 35 gabaɗaya.[2] RIOrlando_pirates_team_photo

Tarihi[gyara sashe | gyara masomin]

Orlando Pirates na ɗaya daga cikin tsofaffin ƙungiyoyin ƙwallon ƙafa na Afirka ta Kudu da aka kafa a shekarar 1937 a Orlando Gabas, Soweto.[1][3] Ayyukan da kulob ɗin ya yi a tsawon shekaru ya zama abin ƙarfafawa ga matasa 'yan wasan ƙwallon ƙafa don yin ƙoƙari don buga Kyawun Wasan a matakin mafi girma a cikin launin baƙi da fari na 'Buccaneers'.

Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.


Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. 1.0 1.1 "History – Chapter 1: A)Orlando Pirates are famously known for being the first South African team to win the African Champions League in 1995. BUILDING THE HOUSE OF PIRATES (1937–59)". OrlandoPiratesFC.com. Orlando Pirates FC. Retrieved 15 May 2010.
  2. "Trophy Cabinet". Orlando Pirates Football Club. Retrieved 6 February 2023.
  3. "Orlando Pirates: The Pirates who ruled Africa". FIFA.com. Fédération Internationale de Football Association. Archived from the original on 17 February 2010. Retrieved 15 May 2010.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]