Pape Dia

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Pape Dia
Rayuwa
Haihuwa Dakar, 20 ga Afirilu, 1993 (30 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Udinese Calcio2011-
U.S. Avellino 1912 (en) Fassara2013-201440
Carpi FC 1909 (en) Fassara2014-
A.C. Pavia 1911 (en) Fassara2014-201480
 
Muƙami ko ƙwarewa wing half (en) Fassara

Pape Ndiaga Dia (An haife shi ranar 20 ga watan Afrilun 1993) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Senegal.

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

Udinese[gyara sashe | gyara masomin]

Loan moves[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin watan Yunin 2013, Dia ya shiga AS Avellino 1912 a kan aro, amma kawai ya ci gaba da wasa sau biyu a Serie B. Dia ya koma AC Pavia a rabin na biyu na kakar wasa, inda ya buga wasanni 8 a kulob ɗin Lega Pro. [1] [2]

A ranar 1 ga watan Satumban 2014, Dia ya koma Carpi a matsayin aro har zuwa ƙarshen kakar Serie B.[3]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]