Peter Odemwingie
Peter Osaze Odemwingie[1] (an haife shi 15 ga watan Yulin 1981), tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Najeriya wanda ya taka leda a matsayin ɗan wasan gaba ko wiwi .
Odemwingie ya girma a Uzbekistan da Rasha kuma ya fara aikinsa da Bendel Insurance a gasar Premier ta Najeriya . Daga nan ya samu komawarsa ƙwallon ƙafa ta Turai tare da ƙungiyar La Louvière ta ƙasar Belgium inda ya shafe shekaru uku yana lashe kofin Belgium kafin ya koma ƙungiyar Lille ta Faransa. Odemwingie ya zira ƙwallaye 26 a Lille kuma yana taka leda a gasar zakarun Turai tare da gefe, wanda ya sa Lokomotiv Moscow ya biya kuɗin fan miliyan 10 don hidimarsa a cikin watan Yulin 2007. Ya zira ƙwallaye 23 a cikin shekaru uku da rabi a Lokomotiv kafin ya tafi West Bromwich Albion ta Ingila a cikin watan Agustan 2010. Ya ci wa Baggies ƙwallaye 30 a gasar Premier wanda ya ba shi kyautar gwarzon ɗan wasan Premier guda uku. Yunkurin da ya gaza zuwa Queens Park Rangers ya gan shi ya kasa samun tagomashi tare da Steve Clarke kuma an sayar da shi ga Cardiff City a cikin watan Agustan 2013 kan kudi fan miliyan 2.25. Ya shafe watanni shida a Cardiff kafin ya koma Stoke City a musayar 'yan wasa tare da Kenwyne Jones a cikin Janairun 2014.[2]
Odemwingie ya fara buga wa tawagar Najeriya tamaula a wasan sada zumunci da Kenya a cikin watan Mayun 2002, kuma ya wakilci ƙasar sama da sau 60, ciki har da gasar cin kofin duniya guda biyu da kuma gasar cin kofin Afrika huɗu, da kuma lashe azurfa a gasar Olympics ta 2008.
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "List of Players under Written Contract Registered Between 01/08/2010 and 31/08/2010" (PDF). The Football Association. August 2010. Retrieved 14 October 2010.
- ↑ "Odemwingie condoles with Kemerovo fire victims". Sporting Life (in Turanci). 2018-03-28. Retrieved 2020-05-24.