Roger Mendy

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Roger Mendy
Rayuwa
Haihuwa Dakar, 8 ga Faburairu, 1960 (64 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  ASC Jeanne d'Arc (en) Fassara1978-1986
  Senegal national association football team (en) Fassara1979-199587
Sporting Toulon Var (en) Fassara1986-19891056
  AS Monaco FC (en) Fassara1989-1992854
Delfino Pescara 1936 (en) Fassara1992-1994272
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya
Tsayi 184 cm

Roger Mendy (an haife shi ranar 8 ga watan Fabrairun 1960) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal wanda ya taka leda a matsayin mai tsaron gida. Ya shafe shekaru uku yana taka leda a AS Monaco, wanda tare da shi ya kai 1992 UEFA Cup Winners' Cup Final. A baya yana da sihiri tare da ASC Jeanne d'Arc da Sporting Club Toulon. Ya gama aikinsa a Italiya tare da Pescara Calcio.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  • Roger Mendy at National-Football-Teams.com
  • Roger Mendy at WorldFootball.net