Snelling, South Carolina
Snelling, South Carolina | |||||
---|---|---|---|---|---|
| |||||
Wuri | |||||
| |||||
Ƴantacciyar ƙasa | Tarayyar Amurka | ||||
Jihar Tarayyar Amurika | South Carolina | ||||
County of South Carolina (en) | Barnwell County (en) | ||||
Yawan mutane | |||||
Faɗi | 250 (2020) | ||||
• Yawan mutane | 23.63 mazaunan/km² | ||||
Home (en) | 90 (2020) | ||||
Labarin ƙasa | |||||
Yawan fili | 10.579484 km² | ||||
• Ruwa | 1.22 % | ||||
Altitude (en) | 70 m | ||||
Bayanan Tuntuɓa | |||||
Lambar aika saƙo | 29812 | ||||
Tsarin lamba ta kiran tarho | 803 |
Snelling[1] birni ne, da ke a gundumar Barnwell, a Kudancin Carolina, a ƙasar Amurka. Yawan jama'a ya kai 274 a ƙidayar 2010.
Taswira
[gyara sashe | gyara masomin]Snelling yana kusa da tsakiyar Barnwell County a33°14′29″N 81°27′11″W / 33.24139°N 81.45306°W (33.241284, -81.453184). Titin South Carolina 64 ya ratsa tsakiyar gari, yana jagorantar gabas 5 miles (8 km) zuwa Barnwell, wurin zama, da yammacin 1 mile (2 km) zuwa ƙofar gabas na Kogin Savannah, ajiyar makaman nukiliya.
Dangane da Ofishin Kididdiga ta Amurka, garin yana da jimillar yanki na 10.6 square kilometres (4.1 sq mi) , wanda daga ciki 10.5 square kilometres (4.1 sq mi) ƙasa ce kuma 0.1 square kilometres (0.04 sq mi) , ko 1.20%, ruwa ne.
Alkaluma
[gyara sashe | gyara masomin]Samfuri:US Census population A ƙidayar 2000 akwai mutane 246, gidaje 87, da iyalai 70 da ke zaune a garin. Yawan yawan jama'a ya kasance mutane 79.8 a kowace murabba'in mil (30.8/km 2 ). Akwai rukunin gidaje 105 a matsakaicin yawa na 34.1 a kowace murabba'in mil (13.2/km 2 ). Tsarin launin fata na garin ya kasance 78.05% Fari, 19.92% Ba'amurke Ba'amurke, 0.81% daga sauran jinsi, da 1.22% daga jinsi biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowane jinsi sun kasance 2.85%.
Daga cikin gidaje 87 kashi 46.0% na da ‘ya’ya ‘yan kasa da shekara 18 da ke zaune tare da su, kashi 65.5% ma’aurata ne da ke zaune tare, kashi 9.2% na da mace mai gida babu miji, kashi 18.4% kuma ba iyali ba ne. 16.1% na gidaje mutum ɗaya ne kuma 3.4% mutum ɗaya ne mai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman gidan ya kasance 2.83 kuma matsakaicin girman dangi shine 3.13.
Rarraba shekarun ya kasance 30.9% a ƙarƙashin shekarun 18, 6.1% daga 18 zuwa 24, 33.7% daga 25 zuwa 44, 22.0% daga 45 zuwa 64, da 7.3% 65 ko fiye. Tsakanin shekarun ya kasance shekaru 36. Ga kowane mata 100, akwai maza 108.5. Ga kowane mata 100 masu shekaru 18 zuwa sama, akwai maza 109.9.
Matsakaicin kuɗin shiga gida shine $35,313 kuma matsakaicin kuɗin shiga iyali shine $40,139. Maza suna da matsakaicin kudin shiga na $34,286 sabanin $25,625 na mata. Kudin shiga kowane mutum na garin shine $13,420. Kimanin kashi 6.0% na iyalai da 9.7% na yawan jama'a sun kasance ƙasa da layin talauci, gami da 7.1% na waɗanda ba su kai shekara sha takwas ba da 14.3% na waɗannan sittin da biyar ko sama da haka.
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ https://www.snelling.com
Samfuri:Barnwell County, South CarolinaSamfuri:Central Savannah River Area