Jump to content

Tacko Fall

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Tacko Fall
Rayuwa
Cikakken suna Elhadji Tacko Sereigne Diop Fall
Haihuwa Dakar, 10 Disamba 1995 (28 shekaru)
ƙasa Tarayyar Amurka
Senegal
Harshen uwa Turanci
Karatu
Makaranta University of Central Florida (en) Fassara
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a basketball player (en) Fassara
Itinerary
Ƙungiyoyi Shekaru Pos Nbr
UCF Knights men's basketball (en) Fassara2015-2019
Boston Celtics (en) Fassara2019-
 
Muƙami ko ƙwarewa center (en) Fassara
Lamban wasa 24
Nauyi 290 lb
Tsayi 93 in
Imani
Addini Musulunci
Tacko Fall
Tacko Fall

Elhadji Tacko Sereigne Diop Fall (an haife shi a ranar 10 ga watan Disambar shekarar 1995), ƙwararren ɗan wasan ƙwallon kwando ne sannan kuma ɗan ƙasar Senegal ne na ƙungiyar Xinjiang Flying Tigers na ƙungiyar ƙwallon kwando ta ƙasar Sin (CBA).

Fall an haife shi kuma ya girma a Dakar, Senegal. Ya koma Amurka yana da shekaru 16 kuma daga baya ya buga ƙwallon kwando na kwaleji don Jami'ar Central Florida (UCF). Fall ya kasance ba a tsara shi ba a cikin daftarin NBA na shekarar 2019, amma daga baya ya sanya hannu tare da Boston Celtics . A cikin yanayi biyu nasa a Boston, ya zama mai sha'awar fan.[1] Ya sanya hannu tare da Cleveland Cavaliers a matsayin wakili na kyauta a cikin shekarar 2021.

Na 7 kafa 6 inci (mita 2.29), Fall ya kasance ɗaya daga cikin 'yan wasan NBA mafi tsayi kuma yana ɗaya daga cikin manyan mutane masu rai .[2][3] A shekarar 2019 NBA Draft Combine, ma'aunin sa ya saita rikodin NBA na kowane lokaci don tsayi mafi tsayi a cikin takalma ( 7 feet 7 inches (2.31 m) ), mafi tsayin fikafikai ( 8 feet 2.25 inches (250 cm) ), kuma mafi girman kai ( 10 feet 2.5 inches (3.11 m) ). NBA yanzu ta lissafa tsayin 'yan wasa ba tare da takalmi ba, don haka Fall an jera shi a 7 ft 6 cikin (2.29 m) .[4][5]

Farkon rayuwa

[gyara sashe | gyara masomin]

Rayuwar kolegi

[gyara sashe | gyara masomin]

Ingantattar hanyar rayuwa

[gyara sashe | gyara masomin]

Shafin dan wasa

[gyara sashe | gyara masomin]

Kididdigar Sana'a

[gyara sashe | gyara masomin]
  1. "Tacko Fall earns two-way contract with Cavs after solid preseason". NBC Sports. Retrieved November 14, 2021.
  2. "The rise of 7–6 (and growing) Tacko Fall". Yahoo Sports. December 16, 2014.
  3. "Tacko Fall Measures at 7'7", 289 Lbs at 2019 NBA Draft Scouting Combine". bleacherreport.com.
  4. "Tacko Fall NBA Profile". NBA (in Turanci). Retrieved May 12, 2022.
  5. "Tacko Fall Stats". Basketball-Reference.com (in Turanci). Retrieved May 12, 2022.