Template:A rana mai kamar ta yau

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

Yau 23 ga Janairu na 2024 Ga wasu muhimman abubuwa na tarihi da suka faru a wannan rana.

  • A 2015, Sarki Salman na Saudiyya ya hau karagar sarautar Saudi Arabia bayan rasuwar tsohon sarkin kuma ɗan uwansa.
  • A 1973, aka yi yarjejeniyar Paris Peace Accord wadda ta kawo ƙarshen mamayar Amurka a yaƙin ƙasar Vietnam. Lamarin da yayi sanadiyar samuwar ƙasashen Vietnam, Laos da Kambodiya.
  • A 1556, akayi girgizar ƙasa a lardin Shaanxi, wanda ta kashe fiye da mutane 830,000 a Jihar Shaanxi, ta ƙasar Sin. Itace girgizar ƙasa mafi muni a tarihin Yankin.
  • A 1789, aka kafa Makarantar Katolika ta Georgetown ta farko.
  • A 2020, Sin ta rufe birnin Wuhan da wasu biranen kusa da ita, da suka shafi fiye da mutane miliyan 50, domin kare fitowar Sabuwar cutar Korona.