Trowbridge Kulob ɗin Kiriket Ground
Trowbridge Kulob ɗin Kiriket Ground | |
---|---|
![]() | |
Wuri | |
Coordinates | 51°19′36″N 2°12′26″W / 51.3266°N 2.2073°W |
![]() | |
Wasa | Kurket |
|
Trowbridge Kulob din Kiriket Ground filin wasan cricket ne a cikin Trowbridge, Wiltshire. Ƙasa shine babban filin gida na Wiltshire County Cricket Club. Ƙasar ta ƙunshi manyan filayen wasan cricket guda 2, bukkoki 2 da ake amfani da su wajen zura kwallo a raga, filin wasa na wucin gadi tare da ragar wasan cricket, wurin ajiye motoci da rumfa.
Wasan farko da aka yi rikodin a ƙasa shine a cikin 1856, lokacin da Trowbridge ya buga All England Eleven.[1] Filin ya shirya wasansa na farko na Gasar Ƙananan Ƙungiyoyin Ƙungiyoyin Ƙasashe lokacin da Wiltshire ya buga Bedfordshire a 1895. Daga 1895 zuwa yanzu, filin ya karbi bakuncin 121 Minor Counties Championship matches[2] da 10 MCCA Knockout Trophy.[3]
Filin ya karbi bakuncin wasa guda ɗaya na matakin farko, wanda ya zo a cikin 1990 lokacin da ƙungiyar Ƙananan Ƙungiyoyin Ƙungiyoyin suka buga Indiyawan yawon shakatawa.[4] Tawagar Indiya ta ƙunshi irin su Anil Kumble da Sachin Tendulkar.
Har ila yau, ƙasa ta karɓi matches List-A. Wasan List-A na farko da aka buga a ƙasa shine tsakanin Wiltshire da Yorkshire a cikin 1987 NatWest Trophy. Ƙasar ta karɓi ƙarin wasanni 2 List-A da suka shafi Wiltshire, da Surrey a cikin 1990 NatWest Trophy da Durham a cikin NatWest Trophy na 1993. Gloucestershire ta yi amfani da ƙasa don wasa ɗaya na List-A da Hampshire a cikin 1989. A cikin 1991, ƙungiyar Ƙananan Ƙungiyoyin Ƙungiyoyin Ƙungiyoyi sun yi amfani da ƙasa don wasanni 2 a cikin 1991 Benson & Hedges Cup.[5]
A cikin wasan kurket na gida, ƙasa gidan Trowbridge Cricket Club wanda 1st XI ke wasa a yankin West of Premier League Wiltshire.[6] Ƙasar ta sami ɗimbin gyare-gyare a cikin shekaru 10 da suka gabata wanda ya haifar da ingantattun kayan aiki da inganta wuraren mashaya da matakai.
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ Other matches played on Trowbridge Cricket Club Ground
- ↑ Minor Counties Championship Matches played on Trowbridge Cricket Club Ground
- ↑ Minor Counties Trophy Matches played on Trowbridge Cricket Club Ground
- ↑ First-Class Matches played on Trowbridge Cricket Club Ground
- ↑ List-A Matches played on Trowbridge Cricket Club Ground
- ↑ Trowbridge Cricket Club