Jump to content

Tyrique George

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Tyrique George
Rayuwa
Cikakken suna Tyrique Aaron Delali Yusuff George
Haihuwa Landan, 4 ga Faburairu, 2006 (19 shekaru)
ƙasa Birtaniya
Harshen uwa Turanci
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 
Tsayi 1.81 m

Tyrique Aaron Delali Yusuff George (an haife shi ranar 4 ga watan Fabrairu, 2006) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Ingila wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gefe a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Chelsea.

An haife shi a Landan, George ya shiga makarantar Chelsea a 2014 a matsayin ɗan ƙasa da 8. Ya yi horo tare da Unique FA tun yana ɗan shekara 11 zuwa 14.[1]A ranar 22 ga Afrilu 2023, George ya zira kwallo ta yadi 35 a kan Crystal Palace a wasan Premier na U18.[2] An tsara burin burin don kyautar Goal of the month na Chelsea na Afrilu 2023.[3][4]

George ya kasance wanda ba a yi amfani da shi ba a wasan da Chelsea ta yi nasara a gida da ci 6-0 a gasar Premier a kan Everton a ranar 15 ga Afrilu 2024.[5] Daga baya a wannan shekarar, a ranar 17 ga Yuni, ya sanya hannu kan sabuwar kwangila tare da kungiyar har zuwa 2027, tare da ƙarin zaɓi na shekara guda.[6]

  1. kirkirar mukalla
  2. Joner (2023-04-24). "Reactions As Young Tyrique George Scored A Stunning Goal For The Chelsea Under 18 Yesterday". Get the Latest News, National, Politics, Entertainment, Metro, Sport & Opinions. Archived from the original on 2023-10-10. Retrieved 2023-10-10.
  3. EPL: Nigeria's Tyrique George listed for Chelsea's Goal of the Month - Sporting Life". 2023-05-05. Archived from the original on 2023-10-10. Retrieved 2023-10-10.
  4. "Vote for Chelsea's April Goal of the Month". www.chelseafc.com. Archived from the original on 2024-10-07
  5. Chelsea 6-0 Everton: Premier League – as it happened". The Guardian. 15 April 2024.
  6. "Tyrique George signs new Chelsea contract". Chelsea F.C. 17 June 2024. Archived from the original on 17 July 2024. Retrieved 18 June 2024