Vicky Losada

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Vicky Losada
Rayuwa
Haihuwa Terrassa (en) Fassara, 5 ga Maris, 1991 (33 shekaru)
ƙasa Ispaniya
Karatu
Harsuna Catalan (en) Fassara
Yaren Sifen
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa da LGBTQI+ rights activist (en) Fassara
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
FC Barcelona Femení (en) Fassara2006-2007190
RCD Espanyol Femenino (en) Fassara2007-2008243
  Spain women's national under-19 association football team (en) Fassara2008-20101510
FC Barcelona Femení (en) Fassara2008-201414640
  Spain women's national association football team (en) Fassara2010-20206513
  Catalonia women's national football team (en) Fassara2014-202330
FC Barcelona Femení (en) Fassara2014-2015197
Western New York Flash (en) Fassara2014-2014233
Arsenal W.F.C. (en) Fassara2015-2016253
FC Barcelona Femení (en) Fassara2016-202110814
Manchester City W.F.C. (en) Fassara2021-2023309
A.S. Roma Women (en) Fassara2023-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Tsayi 168 cm

María Victoria Losada Gómez (an haife ta 5 March din Shekarar 1991), anfi saninta da Vicky Losada, takasance yar'wasan Spanish football wacce take buga tsakiya a ƙungiyar FC Barcelona da ƙasar Spainiya gurbin wasa na Primera División. Bar wayau Losada tana buga wasa a ƙungiyar mata na ƙasar Spanish national team.

Matakin Kulub[gyara sashe | gyara masomin]

Losada takasance tafara gudanar da wasan ƙwallon ta a Primera División (Spanish League) tunda tafara wasan ta bugawa kungiyoyi da sama, a 2007–08 wanda ta bugawa RCD Espanyol, ta buga wasa a FC Barcelona inda ta lashe kofin lig hudu da kofin gasar Spanish Cups guda uku.

A 2014, ta buga wasan NWSL dake ƙasar Amurka a kulub din Western New York Flash,[1] Anan ne aka zaɓe ta Yar'wasan mako na National Women’s Soccer League (NWSL) na makon farkon kakar wasa na 2014–15, wanda yan'jaridu da sadarwa ne sukayi zaɓen.[2] kafin ta dawo kulub din Barcelona a kakar wasa na 2014 National Women's Soccer Lig.[3]

Arsenal ta bayyana sayen Losada a 22 January 2015 bayan can yar'wasan ta taɓa aiki ƙarƙashin maihorar da ƙungiyar Pedro Martínez Losa a Tarayyar Amurka.[4]

Ta dawo kulub din FC Barcelona a shekara ta 2016.[5]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Flash sign Vicky Losada". Western New York Flash. Archived from the original on 2016-03-04. Retrieved 2019-06-30.
  2. "Flash's Vicky Losada voted NWSL Player of the week". Archived from the original on 27 September 2016. Cite has empty unknown parameter: |1= (help)
  3. "Así es Vicky Losada, la primera goleadora de España en una Copa del Mundo de fútbol" (in Spanish). Cuatro. Retrieved 28 June 2015.CS1 maint: unrecognized language (link)
  4. [1] Marca
  5. "Vicky Losada excited to be back at FC Barcelona". FC Barcelona Official. Retrieved 8 November 2016.