Jump to content

Yaƙin mulkin mallaka na Portugal

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Infotaula d'esdevenimentYaƙin mulkin mallaka na Portugal

Iri yaƙi
Bangare na Decolonization na Afirka
Kwanan watan 4 ga Faburairu, 1961 –  25 ga Afirilu, 1974
Wuri Portuguese Angola
Ƙasa Portugal, Angola, Mozambik da Guinea-Bissau
Participant (en) Fassara
Hanyar isar da saƙo

aƙin mulkin mallaka na Portugal wanda aka fi sani a Portugal a matsayin Yaƙin Ƙasashen Waje (Guerra do Ultramar) ko kuma a cikin tsoffin yankuna a matsayin Yankin 'Yanci (Guerra de Libertação), kuma an fi sani da Yakin 'Yanci Angolan, Guinea-Bissau da Mozambican, rikici ne na shekaru 13 da aka yi tsakanin Sojojin Portugal da ƙungiyoyin' yancin kasa a cikin mulkin mallaka ta Portugal tsakanin 1961 da 1974. Gwamnatin Portugal a lokacin, Estado Novo, ta rushe ta hanyar juyin mulkin soja a shekara ta 1974, kuma canjin gwamnati ya kawo karshen rikici. Yaƙin ya kasance gwagwarmayar akida a cikin Lusophone Afirka, ƙasashen da ke kewaye, da kuma ƙasar Portugal.[1]

  1. https://en.wikipedia.org/wiki/Colonial_Nigeria#Slave_trade_and_abolition