Jump to content

Yankin da ake yi

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Yankin da ake yi


Wuri
Map
 50°38′32″N 1°57′01″W / 50.6422°N 1.9504°W / 50.6422; -1.9504
Ƴantacciyar ƙasaBirtaniya
Constituent country of the United Kingdom (en) FassaraIngila
Region of England (en) FassaraSouth West England (en) Fassara
Ceremonial county of England (en) FassaraDorset (en) Fassara
Unitary authority area in England (en) FassaraDorset (en) Fassara
Yawan mutane
Faɗi 406 (2021)
Bayanan Tuntuɓa
Lambar aika saƙo BH19
Wasu abun

Yanar gizo isleofpurbeck.com…

Studland ƙauye ne da Ikklesiya ta farar hula a kan Isle of Purbeck a Dorset, Ingila. Ƙauyen yana da nisan 2 miles (3.2 km) arewa da garin Swanage, saman wani tudu mai tsayi, da 3 miles (4.8 km) kudu da kudu maso gabas Dorset conurbation a Sandbanks, wanda Poole Harbor ya raba shi. Ikklesiya ta hada da tsibirin Brownsea a cikin tashar jiragen ruwa. [1] A cikin ƙidayar 2011 Ikklesiya tana da gidaje 182 da yawan jama'a 425, kodayake yawancin gidajen da ke ƙauyen gidajen hutu ne, gidaje na biyu, ko gidajen baƙi, kuma yawan mutanen ƙauyen ya bambanta dangane da lokacin.

Studland ya shahara don rairayin bakin teku da kuma tanadin yanayi .

Studland yana cikin filin Ballard Down, kusa da gabas mai fuskantar Studland Bay, 2.5 miles (4.0 km) dogon lankwasa sharar rairayin bakin teku masu yashi wanda ke samun goyon bayan dunes da helkwata. Ana kiran rairayin bakin tekun Kudu Beach, Tsakiyar Tsakiya da Knoll Beach, tare da wani a Shell Bay zuwa arewa.

Ko da yake ƙauyen bakin teku ne, gidajen da ke Studland galibi suna cikin 'yan mitoci ɗari kaɗan a cikin ƙasa. A farkon karni na ashirin Sir Frederick Treves ya bayyana ƙauyen a matsayin "waɗanda aka yi hasashe a titunan ƙasar, waɗanda suka ɓace a tsakanin bishiyoyi, tare da wasu ƴan gidaje masu rufin asiri a cikin wani lambun daji na ciyayi, ciyayi, da goro". Ya lura cewa Studland ba shi da "ba shi da wani kame-kame ga wani kwarya", amma a maimakon haka "ya juyo da fuskarsa daga teku don binne shi a cikin ciyayi na myrtles da fuchsia". Ya koka da zuwan ‘yan yawon bude ido da kuma gina gidaje a kauyen duk da haka, yana mai tsokaci cewa, “Annobar jajayen bulo... ta kama shi ba tare da tausayi ba.” [2]

Tun lokacin Treves ƙauyen ya faɗaɗa tare da ƙarin gine-gine masu cike giɓi a kan titunansa, yawancin gine-ginen da ke gudana a farkon da tsakiyar karni na 20, da wasu kwanan nan. Ƙananan gine-gine kaɗan ne suka rage a ƙauyen a yau, tare da sanannen ban da cocin Ikklesiya, wanda ba a canza shi ba daga zamanin Norman, gine-gine mai yiwuwa daga kusan 1180. [3] Kusa da coci shine giciye na Celtic na zamani, wanda aka gina a cikin 1976 kuma yana amfani da tsohuwar ginin Saxon giciye a matsayin tushe.

Studland Bay, Godlingstone Heath, Poole Harbor da Bournemouth daga Ballard Down
Beach a Studland

Studland Bay da kula da bakin teku

[gyara sashe | gyara masomin]

Studland Bay yana da kariya daga iska mai ƙarfi ta kudu maso yamma da guguwa ta Ballard Down da Handfast Point, ƙasan alli wanda ke raba Studland daga Swanage Bay zuwa kudu. A cikin karni na 17th an fara aiwatar da tarin yashi a cikin bay da kuma tare da Kudancin Haven Peninsula wanda ke shimfiɗa arewa, wanda ya haifar da sake fasalin ƙasa da ƙirƙirar ko fadada rairayin bakin teku da psammosere (tsarin dune dune).

rairayin bakin teku a Studland Bay suna cikin mafi shahara a cikin ƙasar, kuma a karshen mako mai zafi suna cika da dubban mutane. Ƙungiyar Dorset ta Kudu maso Gabas ta ta'allaka ne a wancan gefen Poole Harbour, wanda ya haifar da rairayin bakin teku masu isa ga yawan jama'a. Arewacin cibiyar baƙon rairayin bakin teku da dunes mallakar National Trust ne kuma ke sarrafa su, waɗanda suka hana samar da filin ajiye motoci a wurin don hana cunkoso. An tanada ɗan gajeren zangon rairayin bakin teku a matsayin bakin tekun naturist . [lower-alpha 1]

  1. Gant 1980.
  2. Treves 1906.
  3. Hammond 1975.
  4. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named nati_Theb


Cite error: <ref> tags exist for a group named "lower-alpha", but no corresponding <references group="lower-alpha"/> tag was found