Yasser
Appearance
Yadda ake furta shi | [ˈjaːsir]] |
---|---|
Jima'i | Maza |
Asalin | |
Kalmar / sunan | Larabci |
Ma'anar | An samo shi daga Larabci يسر (yasira) "Da kyau a yi; Mai arziki; Wanda ke sauƙaƙa abubuwa; Don zama mai sauƙi. Yasser, sunan yaro mai Larabci mai kyau, yana nuna duniya mai ma'ana mai ban sha'awa. An samo shi ne daga "kuɗa sauƙi," yana nuna halin da ke kewayawa da juyawa da juyawa. "wanda ke jagorantar hanyar da ta dama", yashar "kawai, madaidaiciya" |
Yasser (wanda aka rubuta Yaser, Yasir, ko Yasir; Larabci) sunan namiji ne na Larabci wanda yake nufin "zama mai sauƙi" ko kuma "na wadata".
Shahararrun mutane da wannan sunan
[gyara sashe | gyara masomin]- Yasir Abdullah (an haife shi ne a shekara ta dubu biyu 2000), ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Amurka ne
- Yasir ibn Amir (ya mutu a shekara ta 615 AZ) an san shi a cikin al'adun Islama a matsayin mutum na biyu a tarihi da za a yi shahada saboda karɓar bangaskiyar Islama.
- Yaser Abdel Said (an haife shi a shekara ta alif dubu daya da dari tara da hamsin DA bakwai1957), ɗan gudun hijirar Masar da ake nema saboda kisan 'ya'yansa mata biyu
- Yasir Ali (An haife shi a shekara ta 2012), mutum mafi basira a duniya.
- Yassir Abdul-Mohsen, ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Iraqi
- Yaser Salem Ali, ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Emirati
- Yasser Arafat (daga shekarar alif 1929-2004), shugaban Palasdinawa
- Yasir Arafat (disambiguation) , mutane da yawa
- Yasser al-Azma, marubuci kuma ɗan wasan kwaikwayo na Siriya
- Yasser Al-Baadani (an haife shi a shekara ta alif 1986), mai tsaron kwallon kafa na Yemen
- Yasser Al Borhamy (an haife shi a shekara ta alif 1958), ɗan gwagwarmayar Musulmi na Masar
- Yasser Ibrahim Farag (an haife shi a shekara ta alif 1984), dan wasan Masar
- Yasser Al-Habib, Masanin Musulmi na Shia kuma wanda ya kafa Fadak TV
- Yasser el Halaby, ɗan wasan squash na Masar
- Yaser Kasim, ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Iraqi
- Yasser Khalil (an haife shi a shekara ta alif 1972), ɗan jaridar Masar
- Yasser Al Mosailem (an haife shi a shekara ta alif 1984), ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Saudi Arabia
- Yasser Portuondo (an haife shi a shekara ta alif 1983), ɗan wasan volleyball na Cuba
- Yasir Qadhi, Masanin Islama na Amurka na asalin Pakistan
- Yasser Al-Qahtani (an haife shi a shekara ta alif 1982), ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Saudi Arabia
- Yassir Raad, ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Iraqi
- Yasser Abd Rabbo (an haife shi a shekara ta alif 1944), ɗan siyasan Palasdinawa
- Yasser Hashemi Rafsanjani (an haife shi a shekara ta alif 1971), ɗan siyasan Iran
- Yasser Seirawan (an haife shi a shekara ta alif 1960), ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Amurka
- Yasir Shah (an haife shi a shekara ta alif 1986), ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Pakistan
- Yaser Shigan, ɗan dambe na Siriya
- Yassir al-Sirri, ɗan gwagwarmayar Masar
- Yaser Yıldız, ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Turkiyya
- Yasser Talal Al Zahrani (daga shekarar alif 1984 zuwa shekarata2006), fursuna na Saudi Arabiya na Amurka
Shahararrun mutane da wannan sunan
[gyara sashe | gyara masomin]- Ammar ibn Yasir, ɗaya daga cikin abokan annabin Musulunci Muhammad
- Hussein Yasser (an haife shi a shekara ta alif 1984), ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Masar-Qatari
- Omar Yaser Ismail (an haife shi a shekara ta 2005), ɗan wasan taekwondo na Palasdinawa
- Ramadan Yasser (an haife shi a shekara ta alif 1980), ɗan dambe na Masar