Yusuf Obama

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Yusuf Obama
Rayuwa
Haihuwa Belqas (en) Fassara, 26 Mayu 1995 (28 shekaru)
ƙasa Misra
Harshen uwa Egyptian Arabic (en) Fassara
Karatu
Harsuna Larabci
Egyptian Arabic (en) Fassara
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Wadi Degla SC (en) Fassara2000-2017359
Zamalek SC (en) Fassara2014-11225
Al-Ittihad Alexandria Club2015-2016142
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya

Yusuf Ibrahim ( Larabci: يوسف إبراهيم‎  ; an haife shi a ranar 2 ga watan Disambar Shekarar 1995), wanda ake yi wa laƙabi da Youssef Obama ( Larabci: يوسف اوباما[1] . ), ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Masar wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya ga ƙungiyar Al-Hazem ta Saudi Arabiya a aro daga Zamalek .

Samfurin tsarin matasa na Zamalek, ya fara bugawa ƙungiyar a gasar Premier ta Masar a shekarar 2014. An aika da shi aro sau biyu tsakanin shekarar 2015 da kuma 2016, tare da Al Ittihad da Wadi Degla, kafin ya koma Zamalek.

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Obama ya fara aikinsa ne da Zamalek, ana samun ƙarin girma daga tawagar 'yan ƙasa da shekaru 23 zuwa tawagar farko a cikin watan Yulin 2014 ta Manaja Mido .[2][3] An yi masa laƙabi da Obama saboda kamanni da tsohon shugaban Amurka Barack Obama . A cikin shekarar 2015, ya shiga Al Ittihad akan yarjejeniyar lamuni mai tsawo, tare da abokin wasansa Ahmed Samir . Ya zura ƙwallaye bakwai a wasanni 31 da ya buga domin kammala kakar wasa ta bana a matsayin ɗan wasan da ya fi zura ƙwallaye a ƙungiyar. [2]

A lokacin da yake zaman aro da Al Ittihad, Obama bai yi rashin jana'izar mahaifiyarsa ba domin ya buga wa kulob ɗin wasa. Bayan ya sami labarin mutuwar mahaifiyarsa sa'o'i kaɗan kafin wasan da El Entag El Harby, ya yanke shawarar ci gaba da kasancewa tare da tawagar kuma ya ci ƙwallon da ta yi nasara a wasan kafin ya fashe da kuka a lokacin bikinsa. Daga baya ya yi tsokaci, "Ina so in bi burin mahaifiyata na kada in bar tawagara saboda kowane dalili." Obama ya ja hankalin duniya game da yadda ya yi rashin bugun fanareti a wasan Premier na Masar yayin da yake zaman aro tare da Al Ittihad. Bayan da ya ga an cece shi daga bugun fanareti, Obama ya gudu kai tsaye daga filin wasan ya shiga cikin rami inda ya tilasta wa koci Mokhtar Mokhtar ya yi canjaras saboda ya kasa komawa filin wasa.[4][5]

A shekara mai zuwa an sake aika da rance tare da Wadi Degla, wanda ya zira ƙwallaye biyu a wasanni goma sha huɗu.[6] Bayan ya koma Zamalek, Obama ya amince da canja sheka zuwa CD Feirense na Portugal bayan ƙarewar kwantiraginsa. Sai dai daga baya an soke cinikin kuma ya sanya hannu kan sabon kwantiragin shekaru huɗu da Zamalek. [6]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Mahmud El-Shafey (17 June 2018). "For Egypt's new breed of footballers, everything's in a nickname". The Arab Weekly. Retrieved 20 June 2018.
  2. 2.0 2.1 Salma Abdallah (2 August 2016). "Degla sign Youssef Obama & Ibrahim Abdel-Khalek on loan". KingFut.com. Retrieved 20 June 2018.
  3. "Zamalek decides to restore Obama". Egypt Today. 9 June 2017. Retrieved 20 June 2018.
  4. "Gêné d'avoir manqué un penalty décisif, il trouve une astuce pour éviter les moqueries (vidéo)" [Embarrassed to have missed a decisive penalty, he finds a trick to avoid mockery (video)] (in Faransanci). RTL. 26 November 2016.
  5. Dimitri Eeckhaut (26 November 2016). "Obama mist cruciale penalty in blessuretijd en heeft dan opzienbarende reactie in huis" (in Holanci). HLN Sport. Retrieved 20 June 2018.
  6. 6.0 6.1 Salma Abdallah (26 July 2017). "Youssef Obama rejoins Zamalek, his Feirense move is off". KingFut.com. Retrieved 20 June 2018.