Aliou Balde

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Aliou Balde
Rayuwa
Haihuwa Ziguinchor (en) Fassara, 12 Disamba 2002 (21 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 

Aliou Badara Baldé (an haife shi 12 ga watan Disambar 2002) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin winger kulob ɗin FC Lausanne-Sport na Switzerland.

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

A ranar 19 ga watan Janairun 2021, Baldé ya sanya hannu kan kwangilar ƙwararru tare da Feyenoord.[1] Ya fara wasansa na farko tare da Feyenoord a wasan 1-1 Eredivisie da FC Emmen a ranar 20 ga watan Maris ɗin 2021.[2]

A ranar 7 ga watan Janairun 2022, an bada Baldé aro ga Waasland-Beveren a Belgium.[3] A ranar 31 ga watan Agustan 2022, an bada shi aro zuwa Dordrecht.[4] A ranar 31 ga watan Janairun 2023, an sake kiran Baldé daga lamunin da ya yi a FC Dordrecht kuma ya koma kulob ɗin Swiss FC Lausanne-Sport.[5]

Ayyukan ƙasa da ƙasa[gyara sashe | gyara masomin]

Baldé ya wakilci Senegal U17s a gasar cin kofin duniya ta FIFA U-17 na 2019.[6]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. https://www.feyenoord.nl/nieuws/nieuwsoverzicht/feyenoord-contracteert-senegalees-talent-aliou-balde-190121
  2. https://int.soccerway.com/matches/2021/03/20/netherlands/eredivisie/feyenoord-rotterdam-nv/fc-emmen/3304729/
  3. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2022-01-10. Retrieved 2023-03-20.
  4. https://fcdordrecht.nl/2022/08/31/30632/
  5. https://www.vi.nl/cookies/;jsessionid=005A79B9CDCD7B4E447934068F5FE23A
  6. https://wiwsport.com/2019/10/13/diambars-aliou-badara-balde-parmi-les-60-meilleurs-u17-de-la-planete/