Amalie Thestrup

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Amalie Thestrup
Rayuwa
Haihuwa Hellerup (en) Fassara, 17 ga Maris, 1995 (29 shekaru)
ƙasa Denmark
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Ballerup-Skovlunde Fodbold (en) Fassara2017-20194832
A.S. Roma Women (en) Fassara2019-2020123
  Denmark women's national football team (en) Fassara2019-40
Liverpool F.C. Women (en) Fassara2020-ga Yuli, 2021123
PSV Vrouwen (en) Fassaraga Augusta, 2021-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka
Tsayi 168 cm
Amalie Thestrup a yayin wasa

Amalie Grønbæk Thestrup (an haife ta a ranar 17 ga watan Maris shekarar 1995) 'yar wasan ƙwallon ƙafa ce ta ƙasar Denmark wacce ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba ga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta mata ta West Ham United a kan aro daga PSV kuma ta fito a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta mata ta Denmark .

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Ta kuma taka leda a kungiyoyin mata na kasar Denmark, sau da yawa.

Ta yi wasan farko na kasa da kasa a cikin tawagar ƙasar Danish, a ranar 4 ga ga watan Maris shekarar 2019 da China, a gasar cin kofin Algarve na shekarar 2020 .

A cikin Watan Yuli shekarar 2020, Thestrup ya rattaba hannu kan sabon kulob na gasar Championship Liverpool . A ranar 25 ga watan Mayu shekarar 2021, ta bar Liverpool a ƙarshen kwantiraginta, bayan da ta ci kwallaye huɗu kawai a wasanni 17 da ta buga.

A watan Janairu na shekarar 2023, ta koma West Ham United a matsayin aro daga PSV na sauran lokacin shekarar 2022 da shekara ta /23 WSL.

Girmamawa[gyara sashe | gyara masomin]

Brøndby IF
  • Elitedivisione : 2015, 2017
  • Elitedivisionen masu tsere: 2016
  • Kofin Danish : 2015, 2017

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]