Cédric Boussoughou

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Cédric Boussoughou
Rayuwa
Haihuwa Moanda (en) Fassara, 20 ga Yuli, 1991 (32 shekaru)
ƙasa Gabon
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  Gabon national football team (en) Fassara2011-
AS Mangasport (en) Fassara2011-2013
  Gabon national under-23 association football team (en) Fassara2012-
Olympique Béja (en) Fassara2013-201450
AS Mangasport (en) Fassara2014-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Lamban wasa 17
Nauyi 68 kg
Tsayi 170 cm

Cédric Boussoughou Mabikou (an haife shi 20 ga watan Yulin 1991 a Moanda ), [1] ɗan wasan Gabon ne wanda ke taka leda a AS Mangasport . Ya zama kyaftin ɗin tawagar 'yan kasa da shekara 23 ta Gabon don samun cancantar shiga gasar Olympics ta 2012 [2] kuma yana cikin tawagar manyan 'yan wasan a gasar cin kofin Afirka ta shekarar 2012 .[3]

A cikin watan Yulin 2013, ya bar Gabon don buga wa Olympique Béja ta Tunisia wasa.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Cédric Boussoughou at National-Football-Teams.com Edit this at Wikidata
  2. "Gabon captain hails team's 'faith and determination'". BBC Sport. 7 December 2011. Retrieved 17 June 2012.
  3. "Co-hosts Gabon finalise Africa Cup of Nations squad". BBC Sport. Retrieved 17 February 2016.