Clive Augusto

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Clive Augusto
Rayuwa
Haihuwa Harare, 26 ga Yuli, 1994 (29 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Maritzburg United FC-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka

Clive Farai Augusto (an haife shi a ranar 26 ga watan Yuli 1994) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Zimbabwe wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba ga kungiyar CAPS United da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Zimbabwe.[1]

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a yankin Harare Mabvuku, ya fara aikinsa a kulob ɗin DT Africa United kafin ya yi wasa a matakin mataki na biyu Twalumba da Darwin. A cikin shekarar 2015 ya koma kulob ɗin Ngezi Platinum tare da wanda ya ci gaba da haɓaka zuwa Gasar ƙwallon ƙafa ta Zimbabuwe. [2]

Daga nan ya zira kwallaye 14 a wasanni 17 na Chicken Inn, amma ya bar su bayan watanni 8 kacal a watan Agusta 2019 a Maritzburg United bayan rashin kwanciyar hankali a kulob din.[3]

Augusto ya koma Zimbabwe a watan Agusta 2021, inda ya sanya hannu a CAPS United bayan rashin nasara a Afirka ta Kudu tare da Maritzburg United sannan Uthongathi.[4]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Zimbabwe – C. Augusto – Profile with news, career statistics and history – Soccerway" . int.soccerway.com . Retrieved 5 October 2019.
  2. "Who is Clive Augusto?" . The Sunday News . 9 June 2019. Retrieved 19 February 2022.
  3. "Chicken Inn forced to release Augusto" . Newsday . 20 August 2019. Retrieved 19 February 2022.
  4. "Caps United Bolster Attack, Sign Striker Clive Augusto" . New Zimbabwe. 4 August 2021. Retrieved 19 February 2022.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]