Frobisher, Saskatchewan

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Frobisher, Saskatchewan

Wuri
Map
 49°12′N 102°27′W / 49.2°N 102.45°W / 49.2; -102.45
Ƴantacciyar ƙasaKanada
Province of Canada (en) FassaraSaskatchewan (en) Fassara
Labarin ƙasa
Yawan fili 1.35 km²
Bayanan Tuntuɓa
Tsarin lamba ta kiran tarho 306
Frobisher Saskatchewan

Frobisher ( yawan jama'a na 2016 : 160 ) ƙauye ne a lardin Saskatchewan na Kanada a cikin gundumar Karkara na Coalfields No. 4 da Ƙididdiga na No. 1 . Tana da tsayin mita 576 (ƙafa 1891) sama da matakin teku.

Frobisher yana kan babbar hanya 18, a tsakiyar kudu maso gabas ta facin mai na Saskatchewan. Ana samun bututun mai da yawa a yankin. A cikin ƙauyen, akwai kasuwancin da ke da alaƙa da filin mai, ofishin gidan waya, kantin sayar da abinci/ kantin sayar da abinci, da Frobisher United Church.

Tarihi[gyara sashe | gyara masomin]

An fara sanin Frobisher da Frobyshire amma saboda kuskure a cikin ainihin tsare-tsaren ƙauyen, dole ne a sake masa suna. A cikin 1903, akwai lif huɗu na hatsi, kowannensu yana da damar 25,000 bushels, ɗayan wanda har yanzu yana tsaye. An gina Frobisher a mashigar layin dogo guda biyu, Layin Railway Railway na Kanada na Pacific da Grand Trunk Regina-Boundary Line. Layin Grand Trunk ya kasance layin dogo na ƙasar Kanada, wanda yanzu ya ɓace yayin da CN ta ba da sanarwar dakatar da sashin da ya tashi daga Northgate zuwa Lampman a ranar 16 ga Oktoba 2007. An haɗa Frobisher azaman ƙauye a ranar 4 ga Yuli, 1904.

Wuraren shakatawa da nishaɗi[gyara sashe | gyara masomin]

Wurin shakatawa mafi kusa da Frobisher shine wurin shakatawa na Moose Creek, kilomita 27 gabas. Gidan shakatawa yana gefen gabas na Grant Devine Reservoir . Yayin da Frobisher ba shi da filin wasan kankara, Frobisher Flyers suna cikin ƙungiyoyi huɗu da suka kafa Babban Gasar Hockey 6 . [1] Flyers ba su taɓa cin gasar zakara ba.

Alkaluma[gyara sashe | gyara masomin]

  A cikin kididdigar yawan jama'a ta shekarar 2021 da Statistics Canada ta gudanar, Frobisher yana da yawan jama'a 127 da ke zaune a cikin 54 daga cikin jimlar gidaje 71 masu zaman kansu, canjin -20.6% daga yawanta na 2016 na 160 . Tare da yanki na ƙasa na 1.43 square kilometres (0.55 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 88.8/km a cikin 2021.

A cikin ƙidayar yawan jama'a na 2016, ƙauyen Frobisher ya ƙididdige yawan jama'a 160 da ke zaune a cikin 65 daga cikin 88 na gidaje masu zaman kansu, a -3.8% ya canza daga yawan 2011 na 166 . Tare da filin ƙasa na 1.35 square kilometres (0.52 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 118.5/km a cikin 2016.

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

  • Jerin al'ummomi a cikin Saskatchewan
  • Ƙauyen Saskatchewan

Nassoshi[gyara sashe | gyara masomin]

Samfuri:SKDivision1

49°12′00″N 102°27′00″W / 49.200°N 102.450°W / 49.200; -102.450Page Module:Coordinates/styles.css has no content.49°12′00″N 102°27′00″W / 49.200°N 102.450°W / 49.200; -102.450