Frontier, Saskatchewan

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Frontier, Saskatchewan


Wuri
Map
 49°11′56″N 108°34′01″W / 49.199°N 108.567°W / 49.199; -108.567
Ƴantacciyar ƙasaKanada
Province of Canada (en) FassaraSaskatchewan (en) Fassara
Labarin ƙasa
Yawan fili 0.93 km²
Sun raba iyaka da
Robsart (en) Fassara
Bayanan Tuntuɓa
Tsarin lamba ta kiran tarho 306
Wasu abun

Yanar gizo villageoffrontier.com

Frontier (yawan jama'a a shekarar 2016 : 372) wani ƙauye ne a cikin lardin Saskatchewan a cikin garin karkara na gaba na gaba A'a. 19 da kuma ƙididdigar ƙidaya ba. 4 Frontier yana kan Babbar Hanya 18 kuma Filin jirgin saman Frontier yana aiki (3.7 km) kudu da ƙauyen.

Tarihi[gyara sashe | gyara masomin]

An kafa ofishin gidan waya na Frontier a cikin 1917.[1] Frontier an haɗa shi azaman ƙauye ranar 10 ga Yuli, 1930.[2]

Alkaluma[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin ƙidayar yawan jama'a ta 2021 da Statistics Canada ta gudanar, Frontier yana da yawan jama'a 364 da ke zaune a cikin 152 daga cikin 180 na gidaje masu zaman kansu, canjin yanayi. -2.2% daga yawanta na 2016 na 372. Tare da filin ƙasa na 1.05 square kilometres (0.41 sq mi), tana da yawan yawan jama'a 346.7/km a cikin 2021.

A cikin ƙidayar yawan jama'a ta 2016, ƙauyen Frontier ya ƙididdige yawan jama'a 372 da ke zaune a cikin 159 daga cikin 186 na gidaje masu zaman kansu. 5.6% ya canza daga yawan 2011 na 351. Tare da yanki na 0.93 square kilometres (0.36 sq mi), tana da yawan yawan jama'a 400.0/km a cikin 2016.

Yanayi[gyara sashe | gyara masomin]

Climate data for {{{location}}}
Watan Janairu Fabrairu Maris Afrilu Mayu Yuni Yuli Ogusta Satumba Oktoba Nuwamba Disamba Shekara
[Ana bukatan hujja]

Abubuwan jan hankali[gyara sashe | gyara masomin]

  • Frontier & District Golf Course, wuri mai ramuka 9 dake cikin Frontier, yana fasalta dukkan alamun golf na Saskatchewan.
  • Grasslands National Park, ɗaya daga cikin sabbin wuraren shakatawa na ƙasar Kanada, yana kudancin Saskatchewan kusa da iyakar Montana .
  • Cypress Hills Interprovincial Park, wurin shakatawa na tsaka-tsakin larduna da ke kan iyakar Alberta -Saskatchewan ta kudu, kudu maso gabas da Hat ɗin Magunguna. Ita ce kawai wurin shakatawa na lardunan Kanada.

Ilimi[gyara sashe | gyara masomin]

Makarantar Frontier tana ba da Kindergarten har zuwa aji 12 kuma tana cikin Sashen Makarantar Chinook.

Fitattun mutane[gyara sashe | gyara masomin]

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

  • Jerin al'ummomi a cikin Saskatchewan
  • Ƙauyen Saskatchewan

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. National Archives, Archivia Net. "Post Offices and Postmasters". Archived from the original on 25 December 2018. Retrieved 2014-04-22.
  2. "Urban Municipality Incorporations". Saskatchewan Ministry of Government Relations. Archived from the original on October 15, 2014. Retrieved June 1, 2020.
  • Canada Flight Supplement. Effective 0901Z 16 July 2020 to 0901Z 10 September 2020.