Gabadinho Mhango

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Gabadinho Mhango
Rayuwa
Haihuwa Chiweta (en) Fassara, 27 Satumba 1992 (31 shekaru)
ƙasa Malawi
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  Malawi national football team (en) Fassara2012-
Big Bullets F.C. (en) Fassara2012-2013
Bloemfontein Celtic F.C.2013-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka

Hellings Frank "Gabadinho" Mhango (an haife shi a ranar 27 ga watan Satumba 1992) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Malawi wanda ke taka leda a kulob din Orlando Pirates na Afirka ta Kudu da kuma tawagar ƙasar Malawi, a matsayin ɗan wasan gaba.

Aikin kulob/Ƙungiya[gyara sashe | gyara masomin]

Mhango ya buga wasan ƙwallon ƙafa ga Brave Warriors, Big Bullet, Bloemfontein Celtic, Lamontville Golden Arrows da Bidvest Wits.[1] [2] [3]

A watan Yuni 2019, ya sanya hannu aOrlando Pirates.[4]

Ayyukan kasa[gyara sashe | gyara masomin]

Ya buga wasansa na farko a duniya a Malawi a shekarar 2012.[2] A watan Satumban 2012, an kira Mhango cikin tawagar Malawi don buga wasan neman gurbin shiga gasar cin kofin Afrika da Ghana. [5]A watan Mayun 2013,[6] an ba da sanarwar cewa ba zai buga wasanni biyu na neman shiga gasar cin kofin duniya ba saboda jarrabawar makarantarsa. Mhango ya zura kwallaye biyu a wasan farko da Malawi ta buga da Chadi a ranar 17 ga watan Mayun 2014.[7]

Kwallayensa na kasa[gyara sashe | gyara masomin]

Kamar yadda wasan ya buga 25 Janairu 2022. Makin Malawi da aka jera farko, ginshiƙin maki yana nuna maki bayan kowace ƙwallon Mhango. [3]
Kwallayensa na duniya ta kwanan wata, wuri, hula, abokin hamayya, ci, sakamako da gasa
A'a. Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1 23 Maris 2013 Sam Nujoma Stadium, Windhoek, Namibia </img> Namibiya 1-0 1-0 2014 cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA
2 17 ga Mayu, 2014 Kamuzu Stadium, Blantyre, Malawi </img> Chadi 1-0 2–0 2015 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika
3 2–0
4 31 ga Mayu, 2014 Stade Omnisports Idriss Mahamat Ouya, N'Djamena, Chadi 1-3 1-3
5 12 Yuni 2016 Independence Stadium, Windhoek, Namibia </img> Angola 1-0 3–0 Kofin COSAFA 2016
6 2–0
7 3–0
8 26 ga Mayu, 2019 Filin wasa na King Zwelithini, Umlazi, Afirka ta Kudu </img> Seychelles 1-0 3–0 2019 COSAFA Cup
9 28 ga Mayu, 2019 </img> Namibiya 1-1 2–1
10 2 Yuni 2019 Filin wasa na Princess Magogo, KwaMashu, Afirka ta Kudu </img> Zambiya 1-0 2–2 (2–4
11 13 Nuwamba 2019 Kamuzu Stadium, Blantyre, Malawi </img> Sudan ta Kudu 1-0 1-0 2021 neman cancantar shiga gasar cin kofin Afrika
12 31 Disamba 2021 Prince Abdullah Al Faisal Stadium, Jeddah, Saudi Arabia </img> Comoros 1-0 2–1 Sada zumunci
13 14 ga Janairu, 2022 Kouekong Stadium, Bafoussam, Kamaru </img> Zimbabwe 1-1 2–1 2021 Gasar Cin Kofin Afirka
14 2–1
15 25 ga Janairu, 2022 Ahmadou Ahidjo Stadium, Yaounde, Kamaru </img> Maroko 1-0 1-2 Gasar Cin Kofin Afirka 2021

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Gomezgani Zakazaka (21 July 2012). "Gabadinho Mhango making huge impact for BB". Nation Online. Archived from the original on 19 April 2013.
  2. 2.0 2.1 "Gabadinho Mhango". National Football Teams. Benjamin Strack-Zimmerman. Retrieved 16 October 2018.
  3. 3.0 3.1 Gabadinho Mhango at Soccerway. Retrieved 16 October 2018.
  4. "Orlando Pirates signal their intentions with Gabadinho Mhango signing". TimesLIVE.
  5. Frank Kandu (1 September 2012). "Malawi hot-shot Gabadini Mhango earns trip to Ghana". BBC Sport. British Broadcasting Corporation.
  6. Frank Kandu (7 May 2013). "Exam stops play for Malawi striker Mhango". BBC Sport. British Broadcasting Corporation.
  7. 2015 Nations Cup: Malawi begin with victory". BBC Sport. British Broadcasting Corporation. 17 May 2014.