Istifanus Gyang

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Istifanus Gyang
mamba a majalisar dattijai ta Najeriya

11 ga Yuni, 2019 - ga Yuni, 2023
Jonah David Jang - Simon Mwadkwon
District: Plateau North
mamba a majalisar wakilai ta Najeriya

2015 - 9 ga Yuni, 2019
Simon Mwadkwon
District: Barkin Ladi/Riyom
Rayuwa
Cikakken suna Istifanus Gyang
Haihuwa 1964 (59/60 shekaru)
ƙasa Najeriya
Karatu
Makaranta Jami'ar Jos
Jami'ar Ahmadu Bello
Harsuna Turanci
Pidgin na Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Jam'iyar siyasa Peoples Democratic Party

Istifanus Gyang (An haife shi a shekara ta 1964) ɗan majalisar dattawa ne na Najeriya wanda ke wakiltar yankin Filato ta Arewa a majalisar dattawa ta 9. Shi ɗan asalin jihar Filato ne.[1]

Fage[gyara sashe | gyara masomin]

Gyang ya halarci Makarantar Sakandare ta Gwamnati, Riyom inda ya sami takardar shedar Makarantar Yammacin Afirka (WASC) a shekarar 1981. Ya ci gaba da karatunsa a Jami’ar Ahmadu Bello Zariya inda ya samu digirin farko a fannin nazarin ƙasa da ƙasa a cikin shekarar 1986. Ya kuma halarci Jami'ar Jos inda ya kammala digiri na biyu a fannin shari'a a cikin shekarar 2004. An kira shi zuwa mashaya ta Najeriya a shekarar 2007.[2]

Sana'ar siyasa[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin shekarar 2015, Gyang ya tsaya takarar ɗan majalisar wakilai na Mazaɓar Barkin Ladi /Riyom. An ayyana shi a matsayin wanda ya lashe zaɓen a ƙarƙashin tutar jam'iyyar PDP (PDP).[3] A cikin shekarar 2019, ya tsaya takarar kujerar majalisar dattawa a ƙarƙashin jam’iyyar PDP mai wakiltar mazaɓar Filato ta Arewa kuma a halin yanzu yana zama sanata a majalisar wakilai ta ƙasa ta 9.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]