Joya-Maria Azzi

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Joya-Maria Azzi
Rayuwa
Haihuwa Ajaltoun (en) Fassara, 23 Satumba 2000 (23 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Zouk Mosbeh SC (en) Fassara2018-2019
Eleven Football Pro (en) Fassara2019-2021
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya

Joya-Maria Maroun Azzi ( Larabci: جويا ماريا مارون قزي‎ </link> ; an haife ta a ranar 23 ga watan Satumba shekarar 2000) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Lebanon wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya na tsaro ko kuma na hagu don ƙungiyar San Francisco Nighthawks ta Amurka da ƙungiyar ƙasa ta Lebanon .

Rayuwar farko[gyara sashe | gyara masomin]

An haife ta a Ajaltoun, Lebanon, Azzi ta girma a Okaibe, inda ta fara buga ƙwallon ƙafa tana da shekaru huɗu. Ta fara wasa da kungiyoyin maza na gida, kafin ta buga futsal tare da kungiyarta ta makarantar sakandare mai shekaru 13. [1]

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

Farkon aiki[gyara sashe | gyara masomin]

Azzi ta shiga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta 'yan mata ta farko tana ɗan shekara 14, lokacin da ta ƙaura zuwa Zouk Mosbeh . Daga nan ta buga wa ‘yan kasa da shekara 17 da 18 wasa, kafin ta fara babbar babbar nasara. [1] Shekaru 18, ta koma EFP, tana wasa duka a ƙarƙashin 19 da manyan ƙungiyoyi. [1] Azzi ya buga shekaru biyu don EFP. [1]

Tsakiyar Methodist Eagles[gyara sashe | gyara masomin]

A ranar 3 ga watan Augusta shekarar 2021, Azzi ya shiga Central Methodist Eagles, ƙungiyar Jami'ar Methodist ta Tsakiya . Ta fara wasanta na farko a ranar 25 ga watan Agusta, a matsayin wanda ta maye gurbin minti na 60 a cikin nasara da ci 4-0 a kan William Woods Owls .

Azzi ta buga wasannin kakar wasanni 11 na yau da kullun, kuma ta taimaka ƙungiyar ta kammala a matsayin zakarun gasar lig da gasar gasar shekarar 2021 Heart of America Athletic Conference Tournament. Ta kuma gama wasan kusa da na karshe a Gasar Kwallon Kafa ta Mata ta NAIA .

Iowa Raptors FC[gyara sashe | gyara masomin]

A ranar 28 ga watan Maris shekarar 2022, Azzi ya koma Iowa Raptors FC a gasar firimiya ta mata .

Ayyukan kasa da kasa[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin shekara ta 2018, an kira Azzi don buga wasa don ƙungiyar ƙasa da ƙasa ta Lebanon, yana buga wasanni takwas. Ta sami kiranta na farko zuwa babban ƙungiyar a cikin shekarar 2018. [1] An kira Azzi don wakiltar Lebanon a Gasar Mata ta WAFF ta shekarar 2022 ; ta taimaka wa bangarenta ya zo na biyu, inda ya zura kwallo a ragar Syria a ranar 4 ga ga watan Satumba.

Kididdigar sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Ƙasashen Duniya[gyara sashe | gyara masomin]

Maki da sakamakon jera ragar Lebanon tally farko, ci gaba shafi nuna ci bayan kowane Azzi burin .
Jerin kwallayen da Joya-Maria Azzi ta zura a ragar duniya
A'a. Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1 4 ga Satumba, 2022 Petra Stadium, Amman, Jordan  Siriya</img> Siriya 2–0 5-2 2022 WAFF Championship

Girmamawa[gyara sashe | gyara masomin]

Zouk Mosbeh

  • Gasar ƙwallon ƙafa ta mata ta Lebanon : 2017–18
  • Kofin FA na Mata na Lebanon : 2017–18
  • Gasar cin Kofin Mata ta Lebanon : 2017, 2018

EFP

Tsakiyar Methodist Eagles

  • Zakaran gasar wasannin motsa jiki na Heart of America : 2021
  • Zakaran gasar wasannin motsa jiki na zuciyar Amurka: 2021

Lebanon U18

  • WAFF U-18 Gasar Mata ta zo ta biyu: 2018

Lebanon

  • Gasar Mata ta WAFF Wuri na uku: 2019

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

  • Jerin sunayen 'yan wasan kwallon kafa na duniya mata na Lebanon

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. 1.0 1.1 1.2 1.3 1.4 Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named :0

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]