Pape Latyr N'Diaye

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Pape Latyr N'Diaye
Rayuwa
Haihuwa Ouakam (en) Fassara, 30 Nuwamba, 1977 (46 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
AS Douanes (en) Fassara2002-2006
US Ouakam (en) Fassara2006-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai tsaran raga

Pape Latyr N'Diaye (an haife shi ranar 30 ga watan Nuwamban 1977) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Senegal wanda ya taka leda a matsayin mai tsaron gida.[1]

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a Ouakam, N'Diaye ya fara buga wasan ƙwallon ƙafa tare da ƙungiyar Entente Sotrac a cikin shekara ta 1993.[2] Ya koma AS Douanes a shekara ta 2002, inda zai lashe gasar cin kofin FA na Senegal sau uku a jere.[2]

N'Diaye ya ƙulla yarjejeniya da US Ouakam a 2006 kuma ya zama kaftin ɗin ƙungiyar da ta lashe Kofin FA na Senegal a 2006,[3] da kuma gasar Premier ta Senegal ta 2011 - gasar farko ta ƙungiyar a tarihinta na shekaru 60.[4]

N'Diaye bai buga wa tawagar ƙasar Senegal ba, amma an kira shi don wasan sada zumunci da Benin a ranar 7 ga watan Fabrairun 2007.[5] Ya kasance mai tsaron gida da ba a yi amfani da shi ba a gasar cin kofin nahiyar Afirka ta 2012,[6] shi kaɗai ne ɗan wasan da ya taka leda a gasar cikin gida.[7]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. https://int.soccerway.com/players/pape-latyr-ndiaye/245756/
  2. 2.0 2.1 http://www.enqueteplus.com/sites/default/files/Enquete-180.pdf
  3. https://web.archive.org/web/20060106145200/http://www.rsssf.com/tabless/senecup06.html
  4. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2012-03-22. Retrieved 2023-03-24.
  5. https://www.seneweb.com/news/Sport/pape-latyr-ndiaye-rsquo-rsquo-je-n-rsquo-ai-jamais-perdu-espoir-de-retrouver-la-taniere-rsquo-rsquo_n_45610.html
  6. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2016-03-17. Retrieved 2023-03-24.
  7. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2012-01-16. Retrieved 2023-03-24.