Nouria Kazdarli

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Nouria Kazdarli
Rayuwa
Cikakken suna خديجة بن عايدة
Haihuwa Tiaret, 1921
ƙasa Aljeriya
Mutuwa Aljir, 9 ga Augusta, 2020
Karatu
Harsuna Larabci
Sana'a
Sana'a Jarumi, stage actor (en) Fassara da ɗan wasan kwaikwayo
Kyaututtuka

Nouria Kazdarli, sunan mataki na Khadidja Benaïda shekarar (dubu ɗaya da ɗari tara da ashirin da ɗaya 1921 - tara 9 ga watan Agusta shekarar dubu biyu da ashirin 2020) 'yar wasan kwaikwayo ce ta Aljeriya. [1] Ta kasance daya daga cikin manyan sunayen a cikin gidan wasan kwaikwayo da ƙananan allo a cikin Aljeriya.

Tarihin rayuwa[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Kazdarli a Ammi Moussa a cikin shekarar dubu ɗaya da ɗari tara da ashirin da ɗaya 1921 ga dangin daga Matmata, Tunisia . Ba da daɗewa ba bayan haihuwarta, iyalin suka koma Mostaganem . nan, ta sadu da Mustapha Bouhrir, wanda ya yi amfani da sunan Mustapha Kazdarli, kuma ma'auratan sun yi aure a shekarar dubu ɗaya da ɗari tara da talatin da tara 1939 kafin su zauna a Algiers.[2] Mustapha ya yi aiki a Électricité et gaz d'Algérie yayin da Nouria ta yi aiki ne a matsayin mai sutura.

Mustapha Kazdarli ya gano gidan wasan kwaikwayo yayin da yake Algiers, inda aka gabatar da shi ga ƙungiyar wasan kwaikwayo. Nouria Kazdarli da sauri ya bi shi zuwa ƙungiyar, ya shiga tare da shi a shekarar dubu ɗaya da ɗari tara da arba'in da biyar 1945 yayin da yake yawon shakatawa a Constantine. ɗauki sunan mijinta na Kazdarli kuma ta canza sunanta na farko zuwa Nouria, kuma daga baya ta tabbatar da kanta a matsayin 'yar wasan kwaikwayo mai mahimmanci.

Nouria Kazdarli ta mutu a ranar tara 9 ga watan Agusta shekara ta dubu biyu da ashirin 2020 tana da shekaru casa'in da tara 99.[3]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Bachetarzi, Mahieddine (1984). Première partie de 1939 à 1946; deuxième partie de 1947 à 1951 (in French). Algiers: Éditions nationales algériennes.CS1 maint: unrecognized language (link)
  2. Roth, Arlette (1967). Le Théâtre algérien de langue dialectale, 1926-1954 (in French). Paris: F. Maspero.CS1 maint: unrecognized language (link)
  3. "Décès de la comédienne Nouria Kazdarli à l'âge de 99 ans". Algérie Presse Service (in French). 10 August 2020.CS1 maint: unrecognized language (link)