TT (waƙa)

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
(an turo daga TT (song))
TT (waƙa)
Twice (en) Fassara musical work/composition (en) Fassara
Lokacin bugawa 2016
Asalin suna TT
Distribution format (en) Fassara music download (en) Fassara da compact disc (en) Fassara
Characteristics
Genre (en) Fassara K-pop (en) Fassara da dance-pop (en) Fassara
Harshe Korean (en) Fassara
During 3:34 minti
Record label (en) Fassara JYP Entertainment (en) Fassara
Description
Ɓangaren Twicecoaster: Lane 1 (en) Fassara
Twice singles discography (en) Fassara
External links
YouTube

"TT" waƙa ce ta ƙungiyar 'yan matan Koriya ta Kudu sau biyu. JYP Entertainment ne ya fitar da waƙar a ranar 24 ga Oktoban shekarar 2016, a matsayin jagora ɗaya daga wasansu na uku na Twicecoaster: Lane 1. Sam Lewis da Black Eyed Pilseung ne suka rubuta kuma suka haɗa ta. Taken "TT" yana nufin alamar motsin rai da ake amfani da ita don bayyana kuka ko bakin ciki.

An fitar da sigar Jafananci ta "TT" a matsayin jagora guda ɗaya daga kundi na farko na ƙungiyar Jafananci, #Sau biyu. An fitar da bidiyon kiɗan da ke tare da shi a ranar 21 ga Yuni, 2017.

Fage da saki[gyara sashe | gyara masomin]

A ranar 10 ga Oktoba, 2016, JYP Entertainment ta sanar da dawowar sau biyu tare da taken taken "TT" daga EP na uku na Twicecoaster: Lane 1. An gabatar da teaser na farko na bidiyon kiɗan a ranar 20 ga Oktoba, wanda ke nuna wani yaro da yarinya sanye da kayan ado na Halloween. sai kuma teaser na biyu a ranar 21st. An sake shi a ranar 24 ga Oktoba a matsayin zazzagewar dijital akan rukunin kiɗa daban-daban.

An fitar da sigar remix mai taken "TT (TAK Remix)" a ranar 20 ga Fabrairu, 2017, azaman waƙar kari daga kundi na musamman sau biyu. Twicecoaster: Lane 2 .

Abun ciki[gyara sashe | gyara masomin]

  "TT" ya hada da Black Eyed Pilseung, wanda kuma shine mawallafin waƙoƙin da aka buga sau biyu " Kamar Ooh-Ahh " da " Cheer Up ", kuma Rado ya shirya. Yana da waqoqin da Sam Lewis ya rubuta, wanda ke bayyana yadda wata yarinya ke bugun zuciyarta yayin da take soyayya a karon farko. Waƙar K-pop ce tare da tasirin lantarki mai nauyi da tsayayyen bugun tarko mai zurfi na gida. Daga cikin waƙar, memba sau biyu Jihyo ya ce "Muna da waƙar da ta fi nuna kuzarin sau biyu, mai haske wanda muka nuna tun 'Kamar Ooh-Ahh' da 'Cheer Up'".

Bidiyon kiɗa[gyara sashe | gyara masomin]

Bidiyon kiɗan don waƙar take "TT" Naive ne ya jagoranta, ƙungiyar samarwa iri ɗaya bayan bidiyon kiɗan don waƙoƙin Sau biyu "Kamar Ooh-Ahh" da "Cheer Up". Ya sami fiye da ra'ayoyi miliyan 5 akan YouTube a cikin ƙasa da sa'o'i 24 tun lokacin da aka saki shi. Kamar yadda na 2016, bidiyon ya kafa sabon rikodin a cikin sa'o'i 40 kawai, wanda ya sa ya zama bidiyon kiɗan ƙungiyar K-pop mafi sauri don kai ra'ayi miliyan 10 sannan kuma ya karya rikodin mafi sauri don isa ra'ayoyi miliyan 20 a cikin sa'o'i 114 (kwana 4 18 hours). ). Bidiyon kiɗan kuma ya kasance matsayi na uku akan Bidiyon Kiɗa Mafi Shahararrun Bidiyo na YouTube na 2016 a Koriya ta Kudu, yayin da "Cheer Up" ke kan gaba a jerin.

A farkon 2017, bidiyon kiɗa na "TT" ya buga ra'ayoyi miliyan 100 kuma ya zama mafi kyawun bidiyo na ƙungiyar K-pop yarinya na kowane lokaci. Hakanan ya rubuta aikin K-pop na farko na mace da ƙungiyar tsafi mafi sauri don cimma ra'ayoyin YouTube miliyan 200 da miliyan 300. A cikin Satumba 2018, bidiyon kiɗan ya zama na farko ta hanyar K-pop mace don buga ra'ayoyi miliyan 400 akan YouTube.

A cikin faifan bidiyo na kiɗa, membobin sun nuna mutane daban-daban da shahararrun haruffa ta hanyar wasan kwaikwayo na Halloween-themed cosplays: Jeongyeon da Momo suna nuna Pinocchio da Tinker Bell bi da bi; Dahyun shine Farin Zomo daga Kasadar Alice a Wonderland yayin da Sana ita ce Hit-Girl of Kick-Ass jerin ban dariya. Chaeyoung shine Karamin Mermaid kuma Nayeon kyakkyawan shaidan ne. Mina 'yar fashin teku ce mace mai kama da Pirates of Caribbean . Tzuyu da Jihyo suna da sabanin ra'ayi; Tzuyu wani baƙon abu ne mai ban mamaki a cikin baƙar fata mai gani yayin da Jihyo ke hade da Elsa daga Frozen da Farin Sarauniya daga Alice Ta Gilashin Kallon - sanye da doguwar farar riga. Bidiyon ya ƙare da saƙon "Za a ci gaba", mai nuni ga tsarin kundin kundin . Sautin da bidiyon kiɗan ya ƙare da shi shine farkon waƙar take na dawowar su mai zuwa, " Knock Knock ", wanda ke ci gaba da shirin da aka nuna a cikin "TT" ta hanyar warware asirin wanda ya buga ƙofar.

Mahimman liyafar[gyara sashe | gyara masomin]

Billboard sun haɗa da "TT" a cikin mafi kyawun waƙoƙin K-pop na jerin 2010s, suna rubuta cewa "ƙungiyar 'yan matan da suka bayyana shekaru goma sun ƙarfafa gadon su tare da wannan waƙa ta goey synth-pop wacce ta haifar da sabuwar magana ga masu sha'awar K-pop a duk duniya. . Waƙar tana alfahari da tsutsar kunne ga kowa da ɗanɗanon kowa.”

"TT" akan jerin masu sukar
Bugawa Yabo Daraja Ref.
<i id="mwjg">Billboard</i> Manyan Wakokin K-Pop 100 na 2010s 18
Matsakaici 25 Mafi kyawun K-Pop na 2010s 20
Kankana Manyan Wakokin K-pop 100 na Ko da yaushe 56

Ayyukan kasuwanci[gyara sashe | gyara masomin]

"TT" ya zama ɗaya daga cikin mafi kyawun waƙoƙi a cikin 2016, kamar yadda ya yi iƙirarin babban matsayi na <i id="mwqQ">Gaon</i> 's Digital Chart na makonni huɗu a jere. Ya kuma yi kololuwa a lamba biyu da uku akan ginshiƙi na <i id="mwrA">Billboard</i> ' Sales Digital Song Sales da <i id="mwrw">Billboard Japan</i> Hot 100, bi da bi. [1]

"TT" ya zarce rafi miliyan 100 a cikin Afrilu 2017 da zazzagewar 2,500,000 a cikin Yuli 2018 akan Chart Music na Gaon. An sanya shi a lamba 6 akan jerin gwanon Billboard Japan Hot 100 na Ƙarshen Shekara na 2017, waƙar Koriya kaɗai a kan matsayi. Hakanan ita ce mafi kyawun siyarwa sau biyu a Amurka tare da sayar da kwafi 33,000.

Sigar Jafananci[gyara sashe | gyara masomin]

Bayan 'yan makonni bayan da aka saki, "TT Pose", wanda shine ɓangare na choreography na "TT", ya zama wani yanayi a Japan. Shahararrun Jafananci da yawa sun kwaikwayi shi akan SNS kuma ya zama sananne a tsakanin matasa. A ranar 24 ga Fabrairu, 2017, sau biyu a hukumance sun ba da sanarwar cewa an saita farkon su a Japan don 28 ga Yuni. Sun fitar da wani kundi mai suna # Sau biyu wanda ya kunshi wakoki goma da suka hada da nau'ikan "TT" na Koriya da Jafananci. Yana da wakokin Jafananci wanda Shoko Fujibayashi ya rubuta.

An fitar da cikakken bidiyon kiɗan na "TT" na Japan a ranar 21 ga Yuni. Jimmy na BS Pictures ne ya ba da umarni, ƙungiyar ɗaya ce wacce ta samar da wasu faifan kiɗan na mawakan JYP Entertainment ciki har da na 2PM na " Lokacin da Muka Yi Tare ", Got7's " Hey Yah " da " My Swagger ", da ƙari. Ya yi matsayi a lamba 4 na YouTube Japan Top Trend Music Video a cikin 2017.

A cikin Fabrairu 2018, "TT (Jafananci ver.)" ya sami takardar shedar dijital ta Zinariya sama da abubuwan zazzagewa sama da 100,000 akan Oricon Digital Singles Chart, wanda ke nuna alamar shedar farko ta ƙungiyar daga Ƙungiyar Masana'antar Rikodi ta Japan (RIAJ). [2] A cikin Afrilu 2020, ɗayan kuma ya sami sabuwar takaddun shaida ta kwararar Azurfa don sama da sanannun rafukan 30,000,000.

Yabo[gyara sashe | gyara masomin]

Kyaututtuka da zaɓe
Shekara Kyauta Kashi Sakamako Ref.
2017 Gaon Chart Music Awards style="background: #99FF99; color: black; vertical-align: middle; text-align: center; " class="yes table-yes2"|Lashewa
2018 Japan Gold Disc lambar yabo style="background: #99FF99; color: black; vertical-align: middle; text-align: center; " class="yes table-yes2"|Lashewa
2020 Bugs Music Awards style="background: #99FF99; color: black; vertical-align: middle; text-align: center; " class="yes table-yes2"|Lashewa
Kyaututtukan shirin kiɗa ( jimlar 13)
Shirin Kwanan wata Ref.
Nunin Nuwamba 1, 2016
Nuna Zakara Nuwamba 2, 2016
M kirgawa Nuwamba 3, 2016
Nuwamba 10, 2016
Bankin Music Nuwamba 4, 2016
Nuwamba 11, 2016
Nuwamba 18, 2016
Nuwamba 25, 2016
Disamba 2, 2016
Janairu 6, 2017
Inkigayo Nuwamba 6, 2016
Nuwamba 13, 2016
Nuwamba 20, 2016

Charts[gyara sashe | gyara masomin]

Weekly charts[gyara sashe | gyara masomin]

Chart (2016–18) Peak
position
Japan (Japan Hot 100)[3] 3
Japan Digital Singles (Oricon)[4] 17[lower-alpha 2]
South Korea (Gaon)[1] 1
South Korea (Kpop Hot 100)[5] 36
US World Digital Song Sales (Billboard)[6] 2

Year-end charts[gyara sashe | gyara masomin]

Chart (2016) Position
South Korea (Gaon)[7] 26
Chart (2017) Position
Japan (Japan Hot 100)[8] 6
South Korean (Gaon)[9] 40
Chart (2018) Position
Japan (Japan Hot 100)[10] 19

Takaddun shaida[gyara sashe | gyara masomin]

|- </ref> Template:Certification Table Separator

|-

Region Certification Certified units/sales
Japan (RIAJ)[2] Gold 100,000*
Streaming
Japan (RIAJ)[11]

Japanese ver.
Gold 50,000,000dagger

* Sales figures based on certification alone.dagger Streaming-only figures based on certification alone.

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

  • Jerin lambobin Gaon Digital Chart na 2016

Bayanan kula[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Award received by "TT (Japanese ver.)"
  2. Peak chart position of "TT (Japanese ver.)" on Oricon Digital Singles Chart.

Nassoshi[gyara sashe | gyara masomin]

  1. 1.0 1.1 "TT" on Gaon Digital Chart:
  2. 2.0 2.1 ゴールドディスク認定 一般社団法人 日本レコード協会 (in Japanese).
  3. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named Billboard Japan Hot 100
  4. "週間 デジタルシングル(単曲)ランキング – 2018年01月15日付". Oricon News (in Japananci). Oricon ME inc. Archived from the original on January 10, 2018. Retrieved January 10, 2018.
  5. "Kpop Hot 100 (week of May 29, 2017 – June 4)". Billboard Korea (in Harshen Koreya). Archived from the original on June 12, 2018. Retrieved December 5, 2017.
  6. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named World Digital Song Sales
  7. "2016년 Digital Chart". Gaon Music Chart (in Harshen Koreya). Korea Music Content Association. Archived from the original on September 22, 2018. Retrieved June 28, 2017.
  8. "2017 Year-End Rankings". Billboard Japan (in Japananci). Archived from the original on December 9, 2017. Retrieved December 8, 2017.
  9. "2017년 Digital Chart". Gaon Music Chart (in Harshen Koreya). Korea Music Content Association. Archived from the original on August 4, 2019. Retrieved January 13, 2018.
  10. "2018 Year-End Rankings". Billboard Japan (in Japananci). Archived from the original on December 9, 2018. Retrieved December 23, 2018.
  11. "Japanese single streaming certifications – Twice – TT (Japanese ver.)" (in Japanese).