Jump to content

Ku kirkiri account domain taimaka ma Hausa Wikipedia. Kirkirar account kyauta ne. Idan kuma neman taimako ku tambaya a nan.

Canary

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Canary
Wikimedia disambiguation page (en) Fassara

Canary na iya nufin ɗayan abinda ke cikin waɗannan rukunnan masu zuwa;

Rukuni na 1, Dabbobi

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Canaries, tsuntsaye a cikin zuriyar Serinus da Crithagra gami da, da sauransu:
    • Atlantic canary ( Serinus canaria ), ƙaramin tsuntsu na daji
      • Canary na cikin gida, Serinus canaria domestica, ƙaramin dabbobi ko tsuntsu mai hawa, wanda kuma ke da alhakin lokacin launi "canary yellow"
    • Yellow canary ( Serinus flaviventris ), ƙaramin tsuntsu
  • Yarinyar Canary ( Similiparma lurida ), kifin dangin Pomacentridae, wanda aka samo a gabashin Tekun Atlantika
  • Canary moray ( Gymnothorax bacalladoi ), gemun dangin Muraenidae
  • Canary rockfish ( Sebastes pinniger ), na dangin Sebastidae, wanda ake samu a arewa maso gabashin Tekun Pacific

Rukuni na 2, Mutane

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Canary Burton (an haife shi a 1942), ɗan wasan keyboard na Amurka, mawaki kuma marubuci
  • Canary Conn (an haife shi a 1949), ɗan wasan Amurka kuma marubuci
  • Bill Canary (fl. 1994), mashawarcin kamfen na Republican a Alabama, Georgia, Amurka
  • Richard Canary (an haife shi a 1962), masanin lissafi na Amurka a Jami'ar Michigan
  • David Canary (1938 - 2015), ɗan wasan Amurka

Rukuni na 3, Wurare

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Gundumar Canary, haɓaka gidaje a Toronto, Kanada
  • Tsibirin Canary, Spain
  • Canary Wharf, Isle of Dogs, London, Ƙasar Ingila

Rukuni na 4, Zane da nishaɗi

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Black Canary, DC Comics superhero, ya fara bayyana a 1947
    • Sara Lance /The Canary, hali a cikin jerin talabijin Arrow, dangane da halin DC Comics
  • Canary, hali a cikin manga da jerin anime Hunter × Mafarauci
  • Rawar Canary, rawa ce ta Renaissance wacce aka shahara a Turai a ƙarni na 16 da 17
  • "Canary" ( <i id="mwSg">NCIS</i> ), shirin 2013 na jerin talabijin na Amurka NCIS
  • "The Canary" (gajeren labari), 1923 gajeren labari na Katherine Mansfield
  • <i id="mwUA">Canary</i> (labari na gani), wanda aka saki a 2000

Rukuni na 5, Fasaha

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Google Chrome Canary, sigar riga-kafi ta mai binciken Chrome
  • HTC Canary, wayar salula ta farko da ke gudanar da Windows Mobile, wanda aka saki a watan Nuwamba 2002
  • Ƙimar Canary, hanyar kariya ta ambaliya a cikin shirye -shiryen kwamfuta

Rukuni na 6, Sauran amfani

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Canary, LLC, kamfanin sabis na filin mai
  • <i id="mwXw">Canary</i> (gidan yanar gizo), gidan watsa labarai wanda aka kirkira a cikin 2015
  • Kankana guna, 'ya'yan itacen rawaya
  • Canary Current, iskar da ke motsa iska wanda ke cikin Gyre na Arewacin Atlantika
  • Canaries, 'yan wasa don ko magoya bayan Norwich City FC
  • Buhun Canary, farin giya mai ƙarfi ( buhu ) wanda aka shigo da shi daga Tsibirin Canary
  • Itacen Canary (disambiguation), sunan da ake amfani da shi don bayyana itace daga yawan nau'in bishiyar
  • Canary rawaya, inuwa mai rawaya
  • Warrant canary, sanarwa da aka buga, cirewa wanda ke nuna mai bugawa ya karɓi Harafin Tsaro na Kasa

Rukuni na 7, Duba kuma

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Canaries (rarrabuwa)
  • Tarkon Canary, hanya ce ta fallasa ɓoyayyen bayanai
  • Balanity Jane Cannary (1852 - 1903), yar asalin Amurka
  • Canarinho ("Little canary"), laƙabin ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Brazil
  • José Alberto “El Canario” (an haife shi 1958), mawaƙin salsa na Dominican
  • Conary (rarrabuwa)
  • All pages with titles beginning with Canary