Charles R. Keyes

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Charles R. Keyes
Rayuwa
Haihuwa Mount Vernon (en) Fassara, 5 Mayu 1871
Mazauni Mount Vernon (en) Fassara
Mutuwa Mount Vernon (en) Fassara, 23 ga Yuli, 1951
Ƴan uwa
Yara
Karatu
Makaranta Jami'ar Harvard
Sana'a
Sana'a anthropologist (en) Fassara da archaeologist (en) Fassara

Charles Reuben Keyes (Mayu 5, 1871 - Yuli 23, 1951) wani majagaba ne masanin ilimin kimiya na kayan tarihi da harshe wanda ke zaune a Iowa, wanda aka sani da wanda ya kafa ilimin kimiya na kayan tarihi na Iowa na zamani. Shi ne, tare da Ellison Orr (1857-1951), yana ɗaukar babban mutum don samun kariya ga Effigy Mounds National Monument, wanda Majalisa ta kafa a 1949 don kare ɗaruruwan ayyukan ƙasa na tarihi waɗanda al'adun ƴan asalin ƙasar Amurka suka gina.

An san Keyes a matsayin mai bincike na farko na Amurka don bayyana al'adun Mississippian, al'adun gini na ƙarshe na ƙarshe. Yawancin manyan ayyukanta na ƙasa an zana su kuma an rubuta su a ƙarshen karni na 19 ta masu bincike na Cibiyar Smithsonian, amma kuma ya yi amfani da shaida daga kayan tarihi don bayyana al'adunta. Don tallafawa binciken yanki, Keyes ya shirya Binciken Archaeological Survey na Iowa a cikin 1922 kuma ya ƙarfafa kafa a cikin 1951 na Iowa Archaeological Society.

Rayuwar farko da ilimi[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Charles Reuben Keyes a ranar 5 ga Mayu 1871 a Dutsen Vernon, Iowa zuwa Marsden da Martha Keyes. Daga cikin kakanninsa akwai Edmund Rice, Bature ɗan ƙaura zuwa Massachusetts Bay Colony.[1]

Keyes ya halarci Kwalejin Cornell a Dutsen Vernon, Iowa. Ya halarci Jami'ar Harvard don yin Ph.D. a Jamusanci.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

1. Edmund Rice (1638) Association, 2014. Descendants of Edmund Rice 2. Perry, Michael J. (2009). "Keyes, Charles Reuben". The Biographical Dictionary of Iowa. Iowa City 3. "Keyes Family Papers, Iowa Women's Archives". 4. University of Iowa Special Collections.