Jump to content

Diana Aguavil

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Diana Aguavil
mutum
Bayanai
Jinsi mace
Ƙasar asali Ecuador
Sunan asali Diana Aguavil
Sunan haihuwa Diana Alexandra Aguavil Calazacón
Suna Diana
Shekarun haihuwa 10 ga Augusta, 1983
Wurin haihuwa Otongo Mapalí (en) Fassara
Sana'a ɗan siyasa
Muƙamin da ya riƙe indigenous leader of the Americas (en) Fassara
Ilimi a UTE University (en) Fassara
Ƙabila Tsáchila (en) Fassara
Kyauta ta samu Matilde Hidalgo Prize (en) Fassara

Diana Alexandra Aguavil Calazacón (an haife ta ranar 7 ga watan Agustan 1983), [1] shugabar ƴan asalin ƙasar Ecuador ce, tun daga 25 ga watan Agustan 2018, mace ta farko gwamna ta ƙasar Tsáchila bayan shekaru 104 na gwamnatocin maza kuma ta ci zaben shekarar 2018 Tsáchila. Ita ce kuma mace ta biyu da ta zama ƴar takara. [2] [3]

Diana Aguavil

A cikin watan Afrilun 2019, Majalisar Dokoki ta ƙasa ta ba Diana Aguavil, cancantar zamantakewa, saboda kasancewarta mace ta farko da ta yi gwamna a cikin ƙabilar Tsáchila, ta kuma sami Yarjejeniyar Majalissar wanda aka amince da aikinta da canjin yanayin sabis da bayarwa, dangane da gama gari. sha'awa. [4] Wannan aikin ya kasance a cikin tsarin bikin kasama na gargajiya, wanda ke inganta ɗabi'un asalin ƙabilar Tsáchila. [5] [6]