Eva Perón

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

María Eva Duarte de Perón[1][2] (lafazin Mutanen Espanya: [maˈɾi.a ˈeβa ˈðwarte ðe peˈɾon]; née María Eva Duarte; 7 Mayu 1919 - 26 Yuli 1952), wanda aka fi sani da Eva Perón kawai ko kuma da sunan laƙabi Evita (Spanish: ), ɗan siyasan Argentine ne, ɗan gwagwarmaya, ɗan wasan kwaikwayo, kuma mai ba da taimako wanda ya yi aiki a matsayin Uwargidan Shugaban ƙasar Argentina daga Yuni 1946 har zuwa mutuwarta a cikin Yuli 1952, a matsayin matar Shugaban Argentina Juan Domingo Perón (1895-1974).[3][4]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. https://www.nytimes.com/2006/07/03/theater/03evit.html?_r=1&scp=129&sq=eva%20peron&st=cse
  2. https://doi.org/10.3171%2F2015.3.FOCUS14843
  3. http://rave.ohiolink.edu/etdc/view?acc_num=osu1039034580
  4. http://rave.ohiolink.edu/etdc/view?acc_num=osu1039034580