Hassan

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

Hassan, Hasan, Hassane, Haasana, Hassaan, Asan, Hassun, Ha:

 

Mutane[gyara sashe | gyara masomin]

  • Hassan (sunan da aka sani), sunan Larabci da jerin sunayen mutane masu wannan sunan
  • Hassan (sunan mahaifi), Larabci, Bayahude, Irish, da sunan mahaifi na Scotland da jerin mutanen da ke da wannan sunan

Wurare[gyara sashe | gyara masomin]

  • Hassan (crater), wani tasiri mai tasiri akan inceladus, wata na Saturn

Afirka[gyara sashe | gyara masomin]

  • Abu El Hassan District, Algeria
  • Hasumiyar Hassan, minaret na wani masallaci da bai kammala ba a Rabat, Morocco
  • Hassan I Dam, a kan kogin Lakhdar a Maroko
  • Hassan I Airport, hidimar El Aaiún, Yammacin Sahara

Amurkawa[gyara sashe | gyara masomin]

  • Chanhassen, Minnesota, birni ne, da ke a ƙasar Minnesota,na Amurika
  • Hassan Township, Minnesota, birni ne, da ke a ƙasar Amirka, a Jihar Minnesota

Asiya[gyara sashe | gyara masomin]

  • Hassan, Karnataka, hedkwatar birni da gundumomi a Karnataka, Indiya
    • Hassan District, gunduma ce mai hedikwata a Karnataka, Indiya
    • Hassan (Mazabar Lok Sabha)
    • Hassan Airport, Karnataka
  • Hass, Siriya, wani gari a cikin gundumar Idlib, Siriya
  • Hasan, Ilam, ƙauye a lardin Ilam, Iran
  • Hasan, North Khorasan, ƙauye a lardin Khorasan ta Arewa, a ƙasar Iran
  • Hasan, yammacin Azerbaijan, ƙauye a yammacin Lardin Azerbaijan, Iran
  • Hasani, Iran, ƙauye a lardin Fars, Iran
  • Hasanov (garin), wani gari a ƙasar Tajikistan
  • Hosen, moshav a arewacin Isra'ila
  • Filin wasa na Al-Hassan, filin wasan ƙwallon ƙafa a Irbid, Jordan
  • Hassan Town, wani yanki ne a cikin Lahore, Pakistan
  • Hasan ko Khasan (nau'in birni), ƙauye ne a yankin Primorsky, Rasha
  • Lake Hasan ko Lake Khasan, wani tafkin a Primorsky Krai, Rasha
  • Dutsen Hasan, dutsen mai aman wuta a Turkiyya
  • Hassan gundumar, wani wuri a Indiya

Turai[gyara sashe | gyara masomin]

  • Hasan, Albania, ƙauye a gundumar Durrës, Albaniya
  • Hašani, ƙauye a Bosnia
  • Hasanovići, ƙauye a Bosnia
  • Asanovac, ƙauye a Serbia

Abubuwan wasanni[gyara sashe | gyara masomin]

  • Kofin Hassan II, gasar kwallon kafa a Morocco
  • Hassan II Golf Trophy, gasar Golf a Maroko
  • Grand Prix Hassan II, gasar tennis a Morocco

Sauran amfani[gyara sashe | gyara masomin]

  • Hassans, babban kamfanin lauyoyi a Gibraltar
  • Hasan (hadisi), rarrabuwar ingancin hadisi a matsayin karbuwa don amfani da shi a matsayin hujjar addini.
  • Hassan Tawaye (1903-1904), tawaye a tsakanin Moro mutane a lokacin da Philippines-American Yakin.
  • Hassan (hali), wani hali daga jerin wasan kwaikwayo na Pakistan Dastaan
  • Hassan, wasa na 1922 na James Elroy Flecker
  • Hasan-i Sabbah, hali a cikin Fate universe

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

  • Bani Hasan (Bani Hasan)
  • Khasan (rashin fahimta)
  • Masallacin Hassan (rashin fahimta)
  • Beni Hassān, ƙungiyar makiyaya Larabawa ta tarihi
    • Hassaniya, Larabci iri-iri da Beni Hassan ya yi
  • Awlad Hassan, ƙabilar Sudan ce mai magana da larabci
  • Asan, Guam, al'umma ce da ke kan yankin Guam na Amurka
  • Asan, birni ne, da ke lardin Chungcheong ta Kudu, a ƙasar Koriya ta Kudu
  • Hassane, ƙabilun mayaka na al'ada na Mauritania da Yammacin Sahara
  • Hassan-i Sabbah, wanda ya kafa Assassins

Page Template:Dmbox/styles.css has no content.