Monkey D. Luffy

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Monkey D. Luffy
Rayuwa
Ƴan uwa
Mahaifi Monkey D. Dragon
Mahaifiya unknown value
Ahali Portgas D. Ace (en) Fassara da Sabo (en) Fassara
Ƴan uwa
Malamai Silvers Rayleigh (en) Fassara
Sana'a
Sana'a ship captain (en) Fassara da pirate (en) Fassara
Mamba Straw Hat Pirates (en) Fassara
Four Emperors (en) Fassara
Aikin soja
Ya faɗaci Marineford war (en) Fassara

Monkey D. Luffy (/ 9lu9fi / LOO-fee) (Japuya: モキキフィ, Hepburn: Monk kimanin, [ɾɯɸi]), wanda aka fi sani da "Straw Hat" Luffy [n 2], wani mutum ne mai ban mamaki da kuma jagoran jerin manga na One Piece, wanda Eiichiro Oda ya halitta. Luffy ya fara sa'ad da yake yaro wanda ya samu halayen rubabi bayan ya ci ɗaya daga cikin Devil Fruits da ke cikin "Red Hair" Shanks. Monkey D. Luffy ne kapitan Straw Hat Pirates, kuma yana ɗokin zama ɓarayi tun yana yaro daga tasiri na gunkinsa da kuma mai taimakon Red-Haired Shanks. Sa'ad da yake ɗan shekara 17, Luffy ya tafi daga Tekun Biru na Gabas zuwa Grand Line don neman dukiya ta tatsuniya, One Piece, don ya ɗauki matsayin Gol D. Roger a matsayin "Sarkin Pirates". Yana yaƙi da masu hamayya da yawa, yana taimako kuma yana abokantaka da mazaunan tsibiri da yawa a tafiyarsa. Sau da yawa yana farin ciki, yana zama mai tsanani har ma mai zalunci sa'ad da yake faɗa. Luffy yana amfani da jikinsa na rubabi don ya mai da hankali ga ƙarfinsa, yana kai wa mutane hari dabam dabam. A cikin farmakinsa, Gum-Gum Pistol, Ya yi ƙoƙari ya yi ƙoƙari. Luffy ya kuma ƙarfafa a lokacin labarin ta canja jikinsa ta wurin "Gears" dabam dabam; wannan ya bayyana a albarkarsa, wadda ake amfani da ita don a ƙaddara barazanar da yake kawo ga Gwamnati ta Duniya. Shi ne jikin Monkey D. Garp, wanda shi ne mataimakin Amiral na Navy; Ɗan Kakata D. Dragon, wanda shi ne shugaban rundunar juyin juya hali; [10] da kuma ɗan'uwan Portgas D. Ace da Sab. Luffy ya bayyana a yawancin siliyoyi, fim, na musamman na talabijin, da OVAs na juyin anime na manga da wasu cikin wasannin bidiyo na fassara. Shi kaɗai ne mutumin da ke cikin One Piece da ke bayyana a kowane sashe na labarin. Domin sunayen ƙasashe, Luffy ɗaya ne cikin halayen manga da anime da aka fi sani a duniya. Ƙari ga ƙarin Ya yi farin ciki sosai.

Halitta da haihuwa[gyara sashe | gyara masomin]

Ci gaba
Sa'ad da Eiichiro Oda ya halicci Luffy, ya yi ƙoƙari don "maniness" kamar na Akira Toriyama's Dragon Ball series. [12] Oda ya ce ya ba da sunansa na musamman "Luffy" domin ya ji cewa sunan ya dace da shi. Sa'ad da ya ji game da kalmar jirgin ruwa, "luffing", ya yi farin ciki da wannan aukuwa. A cikin surarsa ta ɗaya, "Romance Dawn", Oda ya gyara tsarin ƙera da abubuwa na tatsuniya kafin ya wallafa ƙarshen ƙarshen shekara guda bayan haka a matsayin sura ta farko na One Piece. A na biyu na "Romance Dawn", Luffy ya yi kama da ƙerarsa a farkon shirin,Bayan an yi shot ɗaya na One Piece, Oda ya tattauna da ɗan malaminsa na dā, Nobuhiro Watsuki, wanda ya taimaka masa wajen yin manga Rurouni Kenshin. Watsuki ya yi farin ciki da halayen Luffy kuma ya gargaɗi Oda ya canja shi na ɗan lokaci don babban shiri don ya sa ya kasance kamar Luffy koyaushe yana yin aiki da kansa. ya faranta wa masu karatu rai, Oda ya ƙara rubabi ga Luffy don amfanin ban dariya [13] kuma ya yi ƙoƙari ya sa siffar ta kasance da sauƙi. [16] Idan aka tuna da baya, Watsuki ya ji cewa mutane kamar Luffy suna nuna halin manyan mutane da ba sa kashe maƙiyansu kamar yadda himura Kenshin take.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]