Jump to content

Ugly (fim)

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
(an turo daga Mummuna)

Ugly wani fim ne mai ban sha'awa na harshen Indiya na 2013 wanda Anurag Kashyap ya rubuta, ya shirya shi kuma ya ba da umarni. Tare da Phantom Films da DAR Motion Pictures ne suka shirya fim ɗin, taurarin Rahul Bhat, Ronit Roy, Tejaswini Kolhapure, Vineet Kumar Singh, Girish Kulkarni, Surveen Chawla da Anshika Shrivastava a cikin jagorori.Har ila yau, ya ƙunshi ɗan wasan TV, Abir Goswami a cikin fitowar sa na ƙarshe na fim kafin mutuwarsa a shekara ta 2013. An faɗa cikin mako guda, Mummuna { ya biyo bayan labarin wani ɗan wasa Rahul Varshney (Bhat), wanda ‘yarsa Kali (Shrivastava) ta ɓace, kuma abubuwan da suka biyo baya.

Kashyap yana da ra'ayin yin fim ɗin tun 2006 kuma ya fara rubuta rubutun bayan ya tattauna da ɗaya daga cikin abokansa, wanda ke cikin Tawagar Task Force, Luck, game da shari'o'in sace-sacen mutane. Ya zaɓi ƴan wasan kwaikwayo waɗanda za su iya haɗawa da jaruman a cikin fim ɗin.Brian McOmber da G. V. Prakash Kumar ne suka shirya makin bayan fim ɗin da kiɗan, yayin da Gaurav Solanki  ya rubuta waƙoƙin. Nikos Andritsakis ya yi aiki a matsayin mawallafin fim ɗin kuma Aarti Bajaj  shine editan sa.

Mummuna wanda aka fi so a sashen Daraktoci' a daren 2013 na Cannes Film Festival. An kuma nuna shi a Bikin Fina-Finan Indiya na 2014 New York, bikin Fina-Finai na Duniya na Ladakh na uku  da bikin Fina-finan Indiya na Los Angeles. An fitar da hoton dijital na fim ɗin a ranar 8 ga Mayu 2013.Abubuwan da suka haifar da haihuwar Kali an yi su daban a matsayin ɗan gajeren fim, mai suna Kali Katha, kuma an sake shi akan YouTube  ranar 23 ga Disamba 2014.An fitar da fim din a wasan kwaikwayo ne a ranar 26 ga Disamba 2014 bayan tsaikon da aka yi na tsawon shekaru biyu saboda kin Kashyap na yin gargadin hana shan taba a cikin fim din. Ya shigar da kara a kotu amma a karshe ya rasa ta. Bayan fitowar fim ɗin, fim ɗin ya sami yabo mai mahimmanci kuma ya kasance nasara ta kasuwanci, wanda ya samu sama da ₹ 6.24 crore (US$750,000) a duk duniya.