Jump to content

DA

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
DA
Wikimedia disambiguation page (en) Fassara

Da, DA, DA, DA, kuma na iya nufin:

Zane zane, nishaɗi, da kafofin watsa labarai

[gyara sashe | gyara masomin]
  • DA! (band), ƙungiyar Chicago-post-punk band na 1980s
  • <i id="mwEA">Da</i> (wasa), wasan 1978 na Hugh Leonard
    • <i id="mwFQ">Da</i> (fim), fim ne na 1988 bisa wasan
  • Damon Amendolara, mai watsa shirye -shiryen rediyo na Amurka
  • Daniel Amos, wanda aka fi sani da DA da Dä, ƙungiyar mawakan Kiristocin Amurka
  • Destination America, tashar talabijin
  • DeviantArt ko dA, gidan yanar gizon da ke mai da hankali kan fasaha
  • Sojojin Dumbledore, ƙungiyar da Harry Potter ya kafa a cikin shekararsa ta 5 don koyar da ɗalibai dabarun kare kai

Digiri da lasisi

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Mataimakin hakori
  • Diploma na Anesthesiology, digirin da wasu cibiyoyin kiwon lafiya suka bayar kamar Royal College of Anesthetists
  • Doctor of Arts, digiri na ilimi
  • Da!, ƙungiyar matasa ta Rasha
  • DA-Group, kamfanin fasahar Finnish
  • Masu Ba da Lamuni

Siyasa, shari'a

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Da (jam'iyyar siyasa), rusasshiyar jam'iyyar siyasa ta Isra'ila
  • Sanarwar Ba da Shawarwarin Tsaro, buƙatar gwamnati a Ostiraliya da Burtaniya kada su buga ko watsa takamaiman labari
  • Democratic Alliance (Afirka ta Kudu), wata jam'iyyar siyasa ta Afirka ta Kudu
  • Farkawar Demokraɗiyya, jam'iyyar siyasa ta Gabashin Jamus
  • Ma'aikatar Aikin Noma (Philippines), sashin zartarwa
  • Deutsche Alternative ("Madadin Jamusanci"), ƙungiya ta dama
  • Lauyan gundumar, (Amurka) babban mai gabatar da kara na karamar hukuma, musamman gundumar
  • Cire şi Adevăr ƙaƙƙarfan ƙawancen jam'iyyu a Romania
  • Da County, wani yanki ne a Sichuan, China
  • DA lambar lambar akwatin gidan waya, yanki lambar akwatin gidan waya a Ingila
  • Da River ko Black River, kogi a China da arewa maso yammacin Vietnam
  • Dah, Ivory Coast, ƙauye a gundumar Montagnes, Ivory Coast, ita ma ta rubuta "Da"
  • Danbury, birni ne a cikin gundumar Fairfield, Connecticut, Amurka

Kimiyya da fasaha

[gyara sashe | gyara masomin]

Biology da magani

[gyara sashe | gyara masomin]
  • DA (jiyyar cutar sankara), cytarabine mai daidaitaccen kashi tare da daorubicin
  • Deoxyanthocyanidin
  • Domoic acid, neurotoxin wanda phytoplankton ya samar
  • Mai bayarwa-Mai karɓa
  • Dopamine, neurotransmitter na monoamine

Sauran amfani a kimiyya da fasaha

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Dalton (naúrar) (alamar Da), wanda kuma ake kira haɗin atomic mass unit
  • Deca- ko da-, prefix na SI don kashi 10
  • Amplifier na rarraba, na'urar da ke karɓar siginar shigarwa guda ɗaya kuma tana ba da wannan siginar ga abubuwan da aka ware da yawa
  • Mataki-mataki biyu, tsarin aikin bindiga wanda a cikinsa ke jawo duka zakaru kuma ya saki guduma
  • Ajin NZR DA, locomotive na dizal na New Zealand
  • SJ Da, locomotive lantarki na Sweden

Sauran amfani

[gyara sashe | gyara masomin]
  • DA Wallach (an haife shi a shekara ta 1985), mawaƙin Amurka kuma babban jami'in kasuwanci
  • Da (Javanese), harafi cikin rubutun Javanese
  • Da. ko Dòna, Uwargida mai daraja a yaren Occitan
  • Yaren Danish (ISO 639-1 alpha-2 code DA)
  • Alawus na ƙauna, tsadar kuɗin rayuwa ga ma'aikatan gwamnati a Bangladesh, Indiya, da Pakistan
  • Na'urar tebur, shirye -shiryen hoto
  • Ayyukan kai tsaye (soja), a cikin ayyuka na musamman
  • Rashin hasara, wata hujja ce da ba ta dace ba da ƙungiyar Negative ke amfani da ita a muhawarar siyasa
  • Hujjar ranar tashin kiyama, muhawara mai yiwuwa dangane da alƙaluma da ke hasashen yawan mutane da za a haifa
  • Gwanin agwagwa ko jakar agwagwa, aski; musamman mashahuri a cikin shekarun 1950
  • Da Da Da (disambiguation)
  • Dah (disambiguation)