Ƙungiyar Bincike ta Duniya akan Adabi da Al'adun Afirka
Appearance
Ƙungiyar Bincike ta Duniya akan Adabi da Al'adun Afirka |
---|
Ƙungiyar Bincike ta Duniya akan Adabi da Al'adun Afirka |
---|
Ƙungiyar Bincike ta Duniya akan Adabin Afirka da Al'adu ( IRCALC ) ƙungiya ce mai zaman kanta ta yanar gizo, ƙungiyar masu zaman kansu ta marubuta, malamai da masu bincike daga ko'ina cikin duniya.[1] Shirin ilimi na IRCALC ya shafi bincike ne a cikin adabin Afirka da kuma samar da maslaha tsakanin kungiyoyi, sassan kolejoji, dakunan karatu da kuma daidaikun mutane don musayar bayanai, ra'ayoyi, da binciken da ke kara fahimtar al'adun Afirka.[2] Hukumar IRCALC tana gyara Jaridar Adabin Afirka da Al'adu (JALC) da Sabuwar Waka (NP), duka biyun da Progeny (Africa Research) International suka wallafa.