Jump to content

Ƙungiyar Binciken Gas na Pastoral Greenhouse

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ƙungiyar Binciken Gas na Pastoral Greenhouse
Bayanai
Iri consortium (en) Fassara
Tarihi
Ƙirƙira 2004
Fayil:Pastoral Greenhouse Gas Research Consortium logo.png
Farashin PGGRC.

Ƙungiyar Pastoral Greenhouse Gas Research Consortium, (PGGRC) tana gudanar da bincike don nemo hanyoyin rage hayakin iskar gas daga dabbobi. Ƙungiyar, wadda aka, kafa acikin 2004, tana da Ƙa'idar Fahimta tare da Gwamnatin New Zealand.[1] Kusan rabin iskar gas da ake fitarwa a New Zealand na faruwa ne saboda noma kuma tun lokacin da gwamnatin New Zealand ta rattaba hannu tareda amincewa da hanyoyin yarjejeniyar Kyoto ana neman rage wannan hayaƙi.

A shekara ta 2003 gwamnati tayi ƙoƙarin sanya harajin bincike kan hayaƙin noma a kan manoma don samar da kuɗin gudanar da bincike kan rage hayaƙin noma amma abin ya ci tura kuma akayi watsi da shawarar. PGGRC wata hanya ce ta magance hayaƙin noma.

Wani bita mai zaman kansa acikin 2006 ya gano cewa PGGRC tana samar da manyan bincike na duniya kuma yana da kyakkyawan darajar kuɗi.[2]

Abokan hulɗa

[gyara sashe | gyara masomin]

Abokan hulɗa acikin ƙungiyar sune:

  • AgResearch
  • Fonterra
  • Binciken Fert
  • PGG Wrightson
  • DairyNZ
  • Binciken Deer
  • Nama & Wool New Zealand

Abokan haɗin gwiwa sune Ma'aikatar Noma da Gandun daji, NIWA da Gidauniyar Bincike, Kimiyya da Fasaha. Ana gudanar da bincike ta AgResearch, DairyNZ, LIC da Jami'ar Lincoln.[3]

  • Noma a New Zealand
  • Canjin yanayi a New Zealand
  • Muhalli na New Zealand
  1. "Memorandum of Understanding" (PDF). Pastoral Greenhouse Gas Research Consortium. 29 January 2004. Archived from the original (PDF) on 26 May 2010. Retrieved 10 November 2008.
  2. "NZ leading world pastoral greenhouse gas research" (Press release). Pastoral Greenhouse Gas Research Consortium. 14 September 2006. Retrieved 10 November 2008.
  3. "Consortium Partners". Pastoral Greenhouse Gas Research Consortium. Archived from the original on 2 January 2009. Retrieved 10 November 2008.

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]