Ƙungiyar aikin muhalli

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ƙungiyar aikin muhalli
Bayanai
Iri ma'aikata

Ƙungiyar aikin Muhalli (ENFORAC) haɗin gwiwa ne na ƙungiyoyi masu zaman kansu na muhalli guda 16, ƙungiyoyin al'umma da cibiyoyin ilimi waɗanda suka taru a matsayin murya ɗaya don karewa da bayar da shawarwari ga albarkatun kasa na Ƙasar Saliyo . An kafa ta a cikin shekarata 2004, ba a ƙaddamar da ita a hukumance ba sai Afrilun shekarar 2006.[1]

An yi rajistar ENFORAC tare da Hukumar Harkokin Kasuwanci a matsayin Kamfanin Ba Don Riba ba, Limited Garanti: 24 ga Agusta shekarata 2020.

Tambarin ENFORAC yana wakiltar Picathartes biyu masu Farin Necked suna fuskantar juna a cikin tattaunawa a bakin kogi a ƙarƙashin bishiya.

Picathartes gymnocephalus shi ma kuma yana cikin dajin Upper Guinea kuma an zaɓi shi don wakiltar raguwar ɗan adam na wannan yanayin.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "The Environmental Forum for Action – The Environmental Foundation for Africa" (in Turanci). Retrieved 2022-10-11.