Jump to content

AAA

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

AAA, Triple A, ko Triple-A shi ne farkon haruffa uku ko taƙaice wanda zai iya nufin to:

Mutane[gyara sashe | gyara masomin]

 • AA Attanasio, marubucin almara na kimiyya

Tashar jiragen sama[gyara sashe | gyara masomin]

 • Filin jirgin sama na Anaa a cikin Faransanci Polynesia (lambar filin jirgin saman IATA AAA)
 • Filin jirgin saman Logan County (Illinois) (lambar filin jirgin saman FAA AAA)

Arts, nishaɗi, da kafofin watsa labarai[gyara sashe | gyara masomin]

Wasanni[gyara sashe | gyara masomin]

 • AAA (masana'antar wasan bidiyo) rukuni na manyan wasannin bidiyo na kasafin kuɗi
 • TripleA, tushen wargame mai buɗewa

Kiɗa[gyara sashe | gyara masomin]

Ƙungiyoyi da lakabobi[gyara sashe | gyara masomin]

 • AAA (band), ƙungiyar mawaƙa ta Japan
 • Against All Authority ( -AAA- ) ƙungiyar ska-punk ta Amurka
 • Mala'iku & Airwaves, wani madadin dutsen Amurka, wanda kuma ake kira "AVA"
 • Sau Uku A (ƙungiyar kiɗa) ƙungiyar trance ta Dutch

Ayyuka[gyara sashe | gyara masomin]

 • "AAA", waƙa ta shida akan <i id="mwLQ">City</i> (Strapping Young Lad album)
 • <i id="mwMA">AAA</i> (EP) wani ƙaramin wasan kwaikwayo ne da ƙungiyar AAA ta Najeriya ta yi
 • Samun damar Duk Yankuna, jerin faifan CD na kiɗa ta ƙungiyar wasan ƙwallon ƙafa ta Scotland Runrig
 • Sau Uku A, wani sunan Adult Alternative Songs, mai rikodin ginshiƙi wallafa Allon tallace-tallace

Sauran amfani a cikin zane -zane, nishaɗi, da kafofin watsa labarai[gyara sashe | gyara masomin]

 • Madadin kundin manya, tsarin rediyo
 • AAA, lambar samarwa don 1970 Doctor Who serialhead daga Space
 • &lt;AAA&gt; ( Aces of ANSI Art ) ƙungiyar fasahar dijital don ƙirƙirar da rarraba fasahar ANSI (1989-1991)
 • AAA, manga na Jafananci na Haruka Fukushima
 • Anbanavan Asaradhavan Adangadhavan, fim ɗin Tamil a cikin 2017

Brands da kamfanoni[gyara sashe | gyara masomin]

 • Advanced Accelerator Aikace -aikace, kamfanin radiopharmaceutical
 • Ansett Ostiraliya, kamfanin jirgin sama na Australiya (lambar jirgin saman ICAO AAA)
 • Abokan Artwararrun Mawakan Amurka, gidan kayan gargajiya da kasuwancin tallan fasaha
 • Abokan Artists na Argentine, ɗakin fina -finan Argentina

Gwamnati da siyasa[gyara sashe | gyara masomin]

Hukumomin gwamnati[gyara sashe | gyara masomin]

 • Gudanar da Daidaita Noma, wata hukuma ce ta gwamnatin Amurka da aka kirkira a cikin shekara ta 1930
 • Puerto Rico Aqueducts and Sewers Authority (AAA a cikin Mutanen Espanya)
 • Dokar Daidaita Noma ta 1933, dokokin tarayya na Amurka
 • Dokar daidaita aikin gona na 1938, dokokin tarayya na Amurka

Kungiyoyin siyasa[gyara sashe | gyara masomin]

 • Alianza Americana Anticomunista ("American Anticommunist Alliance" a cikin Mutanen Espanya) ƙungiya mai zaman kanta ta Colombia, 1978-1979
 • Alianza Apostólica Anticomunista, a Spain
 • Anti-Austerity Alliance, wata jam'iyyar siyasa a Ireland
 • Anticommunist Alliance na Argentina, ƙungiyar mutuwa ta Argentina a tsakiyar 1970s

Ƙungiyoyi[gyara sashe | gyara masomin]

 

Kungiyoyin fasaha[gyara sashe | gyara masomin]

 • Associationungiyar Mawakan Allied, wata ƙungiya mai baje kolin a London da aka kafa a cikin shekara ta 1908
 • Mawakan Abstract na Amurka, ƙungiya ce ta masu zane-zane da aka kafa a cikin shekara ta 1936 don haɓakawa da haɓaka fahimtar jama'a game da zane-zane.
 • Ƙungiyar Ƙwararrun Mawakan Amurka
 • Taskar Amsoshi ta Amurka, Taskar Smithsonian Institution a Washington, DC
 • Asiya Art Archive, ƙungiya mai zaman kanta wacce ke yin rikodin tarihin kwanan nan na fasahar zamani a Asiya

Ƙungiyoyin Motoci[gyara sashe | gyara masomin]

 • American Automobile Association, kulob na mota, wanda kuma ake kira "Triple A"
 • Ƙungiyar Motocin Australiya

Sauran ƙungiyoyi[gyara sashe | gyara masomin]

 

 • Shirin Karfafawa Matasa-An-Alleyway, San Francisco, California
 • Ƙungiyar Tabbatar da Adventist
 • American Academy of Actuaries
 • Ƙungiyar Ƙididdiga ta Amirka
 • Ƙungiyar Ambulance ta Amirka
 • Ƙungiyar Anthropological American
 • Ƙungiyar sasantawa ta Amurka
 • Ƙungiyar Tsohuwar Jirgin Sama
 • Ƙungiyar 'yan saman jannati masu zaman kansu
 • Ƙungiyar Archaeological Australia

Kimiyya da fasaha[gyara sashe | gyara masomin]

Biology da magani[gyara sashe | gyara masomin]

 • AAA sunadarai (ATPases hade da ayyuka daban -daban na salula)
 • Ciwon mara aortic aneurysm
 • Ƙungiyar Anatomists ta Amirka
 • Anti-actin garkuwar jiki
 • Cavaticovelia aaa (aaa treader) kwari daga Hawaii
 • Sau uku-A ciwo
 • AAA, codon don amino acid Lysine

Kimiyya[gyara sashe | gyara masomin]

 • Amalgam (sunadarai) wanda aka wakilta a cikin rubutun alchemical medieval tare da "aaa"
 • Amino acid bincike
 • Aromatic amino acid
 • Arylalkanolamine
 • Asymmetric allylic alkylation

Kwamfuta[gyara sashe | gyara masomin]

 • AAA, mafi girma daga cikin matakai uku na isa ga rukunin yanar gizon da aka auna ta jagororin Samun Abubuwan Yanar Gizo
 • AAA chipset, kayan masarufi don komfutar Amiga komputa
 • AAA (tsaro na kwamfuta) "Tabbatacce, Izini da Ƙididdiga", ikon samun dama, aiwatar da manufofi da tsarin duba tsarin kwamfuta.
 • ASCII ta daidaita bayan ƙari, lambar BCD ta Intel

Sauran amfani a kimiyya da fasaha[gyara sashe | gyara masomin]

 • AAA, matsayi a kan sikelin haruffan haruffa (darajoji biyu sama da "sa A")
 • Batirin AAA, madaidaicin girman busasshen sel
 • Kyautar Nasarar Amateur na Ƙungiyar Astronomical na Pacific
 • Analog-analog-analog, ƙira don rikodin analog
 • Angle-angle-angle, duba Kamani (geometry)
 • Makamai masu linzami

Wasanni[gyara sashe | gyara masomin]

 • Amateur Athletic Association na Ingila
 • American Airlines Arena, filin wasanni da nishaɗi a Miami, Florida, da kuma wurin gidan Miami Heat
 • Arkansas Activities Association, babbar hukumar gudanar da wasannin makarantar sakandare a waccan jihar ta Amurka
 • Ƙungiyar Wasannin Wasannin Asiya
 • Lucha Libre AAA Worldwide, gabatarwar kokawar Mexico wacce aka fi sani da "AAA" (daga tsohon sunan Asistencia Asesoría y Administración )
 • Montreal AAA, tsohuwar ƙungiyar 'yan wasa ta Kanada
 • Triple-A (wasan ƙwallon baseball) mafi girman matakin ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon Arewacin Amurka

Sauran amfani[gyara sashe | gyara masomin]

 • "Shiga duk fannoni", wani nau'in wucewar bayan gida
 • AAA, mafi kyawun ƙimar kuɗi
 • Ayyukan taimakon dabbobi, nau'in maganin da ya shafi dabbobi a matsayin nau'in magani
 • Harshen Ghotuo (ISO 639-3 lambar yare aaa)
 • Lambar Morse don "maharin jirgin sama", wanda aka yi amfani da shi tare da SOS

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

 • A (rarrabuwa)
 • AA (disambiguation)
 • AAAA (disambiguation)