A (Los Angeles Railway)

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

 

A yana nufin hanyoyin mota da yawa a cikin Los Angeles, California.Layin layin dogo na Los Angeles da magajinsa, Layin Transit na Los Angeles, daga 1920 zuwa 1946.

Tarihi[gyara sashe | gyara masomin]

1920-1932

Titin Railway na Los Angeles an sake yin layukan da yawa a ranar 9 ga Mayu, 1920, yana ba su sunayen haruffa a shekara mai zuwa. Layin A ya bi Adams; Hanyar Normandie; ta 24; Hoover; Burlington; ta 16; Tudu; 1st; bazara; Arewa Main ; Faɗuwar rana; Arewa Broadway; Lincoln Park Avenue; dawowa ta hanyar Nort Main zuwa Plaza; daga nan zuwa tashar yamma a kan hanyar da ke sama.[1] A cikin 1924, an raba layin gida biyu kuma an ba da ƙididdiga na lambobi. Layin 2 West Adams da Arewa Main Street sun yi aiki a kan waɗannan titunan da kuma wani yanki na tsohon C Griffith da Griffin Avenue Line. Layin 3 West Adams da Lincoln Park suma sun yi gudu akan Babban Titin. A cikin 1926, an sake tura A-2 zuwa Griffin Park. An sake haɗa hanyoyin biyu a cikin 1930 azaman layin A guda ɗaya.

1932-1939

Wani sabon layi ya fara sabis a ranar 12 ga Yuni, 1932. An kafa shi ta ɓangaren Adams Avenue na tsohon sabis da ɓangaren Angeleno Heights na G Griffith da Angeleno Heights Line. An buɗe wani reshe a titin Edgeware a cikin 1934, kuma an mayar da babban sabis ɗin akan wannan layin wanda ya fara a 1938.

1939-46

Ƙarshe kuma mafi dadewar rayuwa ta hanyar A ta fara sabis a ranar 25 ga Satumba, 1939. An samo shi ne daga tsohon layin A da kuma titin Temple da aka ɗauka daga L West 11th da West Temple Street Line. An cire waƙoƙin kan Fountain daga sabis a cikin 1942, kuma layin ya daina aiki a ranar 30 ga Yuni, 1946.

Sources[gyara sashe | gyara masomin]

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

Samfuri:Los Angeles Railway