Jump to content

Abdul Halim Abdul Samad

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Abdul Halim Abdul Samad
Rayuwa
Haihuwa Maleziya, 1940 (83/84 shekaru)
ƙasa Maleziya
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa

Datuk Seri Abdul Halim bin Abdul Samad (Jawi: عبد الحليم بن عبد الصمد) ɗan siyasan Malaysia ne kuma ɗan kasuwa. Ya kasance tsohon Mataimakin Shugaban Dewan Negara daga watan Afrilu na shekara ta 2016 zuwa 2 ga Nuwamba 2020 lokacin da wa'adinsa na biyu na shekaru 3 ya ƙare. Har ila yau, memba ne na United Malays National Organisation (UMNO), jam'iyyar da ke da alaƙa da hadin gwiwar Perikatan Nasional (PN) mai mulki da kuma jam'iyyar bangare ta hadin gwiwarsa ta Barisan Nasional (BN).[1]

  1. Md. Yusof, Mohd. Azraie (18 April 2016). "Senator Abd Halim Appointed Senate Deputy President". BERNAMA. Retrieved 27 April 2016.
  2. "Malacca Governor's birthday honours list". The Star.
  3. "IGP and ex-MB head FT honours list". The Star.