Adiós Carmen

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Adiós Carmen
Asali
Lokacin bugawa 2013
Asalin suna Adiós Carmen
Asalin harshe Tarifit (en) Fassara
Moroccan Darija (en) Fassara
Yaren Sifen
Ƙasar asali Moroko
Characteristics
Genre (en) Fassara drama film (en) Fassara
During 103 Dakika
Launi color (en) Fassara
Direction and screenplay
Darekta Mohamed Amin Benamraoui (en) Fassara
'yan wasa
External links

Adiós Carmen fim ne na 2013 na Mohamed Amin Benamraoui, kuma na farko a cikin yaren Abzinanci (Tamazight), kodayake ya haɗa da wasu Larabci, Sifen, da Faransanci. Fim ɗin wanda aka kafa a yankin Rif na arewacin Maroko a cikin 1975, fim ɗin yana ba da labarin Amar ɗan shekaru 10 da kuma yadda ya yi hulɗa da wani ɗan gudun hijira ɗan Spain mai suna Carmen, wanda ya gabatar da shi a fim. Adiós Carmen ya lashe kyautar Prix du Public a bikin Fim na Rum na 14th a Brussels a cikin 2014,[1] da "Muhr Arab Special Mention" da kuma mafi kyawun fasalin a cikin Dubai International Film Festival 2013.[2]

Labari[gyara sashe | gyara masomin]

Bayan mahaifiyar Amar da mijinta ya rasu ta bar shi ya sake yin aure a Belgium, sai ya nemo wanda zai kula da shi yana zaune da kawunsa mai tashin hankali, maye yana jiran dawowar mahaifiyarsa. Makwabcinsa Carmen, yana aiki a matsayin mai shiga gidan sinimar ƙauyen ya kai Amar can bayan ya damu da kaɗaici da cin zarafi da yake fuskanta. Amar ya zama abin sha’awar fim duk da yaren yaren yare ya koma gida yana rera wakar fim din. Ba da daɗewa ba Amar ya zama manzo ga wasiƙun soyayya da aka yi musayar tsakanin Carmen da wani mai gyaran keke, amma wata rana kawun Amar ya sami takarda a aljihun Amar kafin ya sami damar kai wasiƙar, ya fusata, ya kuma yi masa barazana. Duk da gidan Amar ya cika da tashin hankali a cikin gida, yana zama abokantaka da sauran samari, kuma yana ƙoƙari ya koyi faɗa. Lokacin da labarin mutuwar Franco Carmen da ɗan'uwanta, ta bayyana cewa ba ta son komawa Spain da rayuwa kamar mahaifiyarsu. Saurayin Carmen ya karanta sabuwar wasiƙarta kuma a fusace ya gaya wa Amar ya gaya wa Carmen cewa dangantakarsu ta ƙare kuma yana aure. Daga nan, Carmen ya zama mai janyewa kuma a ƙarshe ya yanke shawarar komawa Spain. Duk da haka, rayuwar Amar ta fara inganta: an yanke wa kawun nasa ɗaurin shekaru biyu da rabi a gidan yari, ya yi shirin shirya fina-finai a gida, kuma ya sake haɗuwa da mahaifiyarsa.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "ÉDITION 2014 – CINEMAMED". www.cinemamed.be. Retrieved 2016-01-16.
  2. "Moroccan film Adios Carmen wins first prize Yaounde festival". Morocco World News. Retrieved 2016-01-16.