Ahmed Abdou

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ahmed Abdou
Prime Minister of Comoros (en) Fassara

27 Disamba 1996 - 9 Satumba 1997
Tadjidine Ben Said Massounde (en) Fassara
Rayuwa
Haihuwa Mutsamudu (en) Fassara, 1936 (87/88 shekaru)
ƙasa Komoros
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Jam'iyar siyasa Rally for Democracy and Renewal (en) Fassara

Ahmed Abdou (an haife shi a shekara ta 1936) ɗan siyasar Comoriya ne. Ya kasance Firayim Minista na Comoros daga 27 Disamba 1996 zuwa 9 Satumba 1997.[1]

Tarihin Rayuwa[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a Mutsamudu a tsibirin Anjouan. Ya taɓa zama ministan kuɗi a gwamnatin Comoros mai cin gashin kansa a taƙaice a shekarar 1972, sannan kuma daga 1973 har zuwa lokacin da ƙasar ta samu ƴancin kai a shekarar 1975. Ya sake zama firaministan fiye da shekaru 20 bayan haka a watan Disamba 1996, aka naɗa shi firaminista na Comoros. A watan Mayun 1997 an yi yunƙurin tsige shi, amma ya tsira daga ƙuri'ar amincewar majalisar da ƙuri'u 38-2. Gwamnati ta shiga cikin babbar matsala a cikin watan Agustan 1997 lokacin da biyu daga cikin tsibiran Comoros, ciki har da mahaifar Abdou tsibirin Anjouan, suka ɓalle daga ƙungiyar,[2] kuma an kori Abdou a watan Satumba 1997 bayan watanni 9 yana mulki.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

Political offices
Magabata
{{{before}}}
Prime Minister of the Comoros Magaji
{{{after}}}