Jump to content

Anna Paulson (mai wasan ƙwallon ƙafa)

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Anna Paulson (mai wasan ƙwallon ƙafa)
Rayuwa
Haihuwa Umeå (en) Fassara, 29 ga Faburairu, 1984 (40 shekaru)
ƙasa Sweden
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Umeå IK (en) Fassara-
Umeå IK (en) Fassara2001-2011
Umeå IK (en) Fassara2001-20011685
  Sweden women's national under-21 football team (en) Fassara2002-2002210
  Sweden women's national association football team (en) Fassara2004-2010452
  Sweden women's national association football team (en) Fassara2004-2004340
 
Muƙami ko ƙwarewa fullback (en) Fassara
Lamban wasa 93
Tsayi 1.69 m

Anna Sofia Perpetua Paulsson (an haife ta a ranar 29 ga watan Fabrairun shekara ta 1984) tsohuwar ƴar wasan kwallon kafa ce ta ƙasar Sweden. A lokacin aikinta ta taka leda a matsayin mai tsaron gida ga Umeå IK da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Sweden. Paulson ta fara bugawa tawagar ƙwallon ƙafa ta ƙasa a ranar 10 ga Fabrairu na shekarar 2004 a kan Finland inda suka buga 1-1.

Tun lokacin da ta fara bugawa Umeå a shekara ta 2001, Paulson ta kasance wani ɓangare ne na tsaron ƙungiyar. A cikin shekaru 10 da ta yi tare da Umeå, sun lashe Super Cup guda ɗaya, Kofin Mata na UEFA guda biyu, Kofin Sweden guda huɗu, da lambobin zinare biyar na gasar zakarun ƙasar Sweden.

A shekara ta 2011 Umeå ta ba Paulson ƙwangilar farfaɗo wa don tabbatar da lafiyarta, amma ta yi sake da damar ta a lokacin kakar. Wata kotun daga baya ta yanke hukuncin cewa sun karya kwangilar kuma sun ba Paulson 138,000 kronor.[1]

  1. "Ex-landslagsspelare vann mot Umeå" (in Swedish). Norrbottens-Kuriren. 8 June 2012. Retrieved 15 June 2013.CS1 maint: unrecognized language (link)

Hanyoyin Haɗin waje

[gyara sashe | gyara masomin]