Jump to content

Asahara

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Asahara

Wuri
Map
 6°40′N 4°30′W / 6.67°N 4.5°W / 6.67; -4.5
Ƴantacciyar ƙasaIvory Coast
District of Ivory Coast (en) FassaraLacs District (en) Fassara
Region of Côte d'Ivoire (en) FassaraMoronou (en) Fassara
Department of Ivory Coast (en) FassaraM'Batto Department (en) Fassara
Bayanan Tuntuɓa
Kasancewa a yanki na lokaci
asahara

Assahara birni ne, da ke kudu da tsakiyar ƙasar Ivory Coast . Ƙaramar hukuma ce ta Sashen M'Batto a yankin Moronou, gundumar Lacs .

Assahara ta kasance gama gari har zuwa watan Maris 2012, lokacin da ta zama ɗaya daga cikin kwamitocin 1,126 a duk faɗin ƙasar waɗanda aka soke. [1]

A cikin shekarar 2014, yawan al'ummar yankin Assahara ya kai 7,227.[2]

Garuruwa 7 na ƙaramar hukumar Assahara da yawansu a shekarar 2014 sune:[2]

  1. Adouakouakro (2 254)
  2. Asarar (1 242)
  3. Assiébosson Kouman (146)
  4. Bouafoukro (1099)
  5. Komambo (324)
  6. Kouakro (1 462)
  7. Naira (700)
  1. "Le gouvernement ivoirien supprime 1126 communes, et maintient 197 pour renforcer sa politique de décentralisation en cours", news.abidjan.net, 7 March 2012.
  2. 2.0 2.1 "RGPH 2014, Répertoire des localités, Région Moronou" (PDF). ins.ci. Retrieved 5 August 2019.