Jump to content

BV

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
BV
Wikimedia disambiguation page (en) Fassara

BV, BV, Bv, bV, ko bv na iya nufin to:

A cikin zane -zane da nishaɗi

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Sautin murya, a cikin kiɗa, jituwa ta murya tare da jagoran mawaƙa wanda ɗaya ko fiye da mawaƙa masu goyan baya suka bayar
  • Busoni-Verzeichnis, kundin tarihin abubuwan da Ferruccio Busoni ya tsara

Kamfanoni da kungiyoyi

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Beaulieu Vineyard, Napa Valley winery
  • Besloten vennootschap, wani nau'in kamfani mai iyakance mai zaman kansa na Dutch. Yaren mutanen Holland don "kamfani mai zaman kansa", kwatankwacin tunanin Amurka na kamfani mai iyaka .
  • Bicycle Victoria, ƙungiyar ba da shawara kan kekuna ta Australiya
  • Black & Veatch, wani injiniyan Amurka, kamfanin tuntuba da gine-gine
  • Blue Panorama Airlines (mai tsara jirgin saman IATA)
  • Bottega Veneta, mai kera kayan fata na alatu
  • Bureau Veritas, gwaji, dubawa, da kamfanin ba da takardar shaida (alamar hannun jari BV)

Kimiyya da magani

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Bacterial vaginosis, mafi yawan sanadin kamuwa da farji
  • Belch Vocalizations, mafi yawan hanyar sadarwa tsakanin ƙungiyoyi tsakanin gorilla na dutse
  • Darajar ilmin halitta, ma'aunin gwargwadon gwargwadon furotin da aka sha daga abinci wanda ke shiga cikin sunadaran jikin ɗan adam.
  • Binocular vision, hangen nesa wanda ake amfani da idanu biyu tare
  • Jirgin jini, wani ɓangare na tsarin zagayowar jini wanda ke jigilar jini a cikin jiki duka

Lissafi da lissafi

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Batalin -Vilkovisky formalism, wani ra'ayi ne a kimiyyar lissafi don gina ka'idojin ma'auni
  • Bambance -bambancen iyaka, ra'ayi a cikin nazarin lissafi
  • Ƙarar iyaka, a cikin ƙirar kwamfuta da lissafin lissafin lissafi, ƙarar da aka rufe wanda gaba ɗaya ya ƙunshi ƙungiyar abubuwa a cikin saiti

Sauran amfani a kimiyya da fasaha

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Bavarian BV, farkon Jamusanci 2-4-0 irin locomotive na Royal Bavarian State Railways
  • Ƙarar kwanciya, ƙarar abu a cikin jirgin ruwa (misali mai haɓakawa a cikin jirgin ruwa, ko kuma lokacin tsayawa a cikin chromatography shafi)
  • Jirgin ruwa mai tafasa, kayan aikin da aka bayar ga motar sulke don dumama abinci ko ruwa (babban Birtaniyya)
  • Ƙarfin wutar lantarki, ƙaramin ƙarfin lantarki wanda ke sa insulator ya zama mai sarrafa wutar lantarki
  • Lohner BV, bambance -bambancen jirgin saman leken asirin soja na Lohner B.II
  • Bayyana labiodental affricate (⟨b̪͡v⟩, ⟨b̪͜v⟩, ko ⟨b̪v⟩), wani irin baƙi sauti

Sauran amfani

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Maryamu mai albarka Maryamu (Roman Katolika), Maryamu, mahaifiyar Yesu, kamar yadda ake girmama su a Cocin Roman Katolika
  • Darajar littafi, a cikin lissafin kuɗi, ƙimar kadari gwargwadon ma'aunin ma'aunin ma'aunin ma'aunin sa
  • Tsibirin Bouvet, tsibiri mai aman wuta na Kudancin Tekun Atlantika
    • .bv, ccTLD mara aiki don Tsibirin Bouvet
  • Medal Star Medal tare da Jarumi
  • B5 (rarrabuwa)
  • Buena Vista (rashin fahimta)