Jump to content

Battle of Montserrat

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Infotaula d'esdevenimentBattle of Montserrat

Map
 41°35′34″N 1°50′12″E / 41.5928°N 1.8367°E / 41.5928; 1.8367
Iri faɗa
Bangare na Peninsular War (en) Fassara
Kwanan watan 25 ga Yuli, 1811
Wuri Montserrat (en) Fassara
Ƙasa Ispaniya
Battle of Montserrat

A cikin Yaƙin Montserrat wanda akayi 29 ga Yuli 1811, wata runduna ta Mutanen Espanya da ba bisa ka'ida ba wanda Joaquín Ibáñez ya jagoranta, Baron de Eroles ya kare Dutsen Montserrat a kan sassan Faransawa biyu na Imperial a ƙarƙashin umarnin Marshal Louis Gabriel Suchet. Karamin aikin ya faru a lokacin Yaƙin Peninsular, wani ɓangare na Yaƙin Napoleon. An yi yakin ne a kusa da gidan sufi na Santa Maria de Montserrat, wanda ke kan dutse mai nisan kilomita 36 (22 mi) arewa maso yammacin Barcelona, ​​Catalonia, Spain.

Battle of Montserrat

A ranar 15 ga Yulin 1811, Marshal Suchet ya ba da rahoton dakaru 43,783 da suka halarci aikin Sojan Aragon. Ciki har da mutanen da ke fama da rashin lafiya ko ke aiki, jimillar 51,088 ne. Kwamandan rundunonin runduna guda biyar, brigade guda ɗaya, da kuma rundunar sojan doki ɗaya sune Janar na Division Musnier, Frère, Jean Isidore Harispe, Pierre-Joseph Habert, Luigi Gaspare Peyri, Claude Antoine Compère, da Janar na Brigade André Joseph Boussar.[1]

  1. Oman, Sir Charles William Chadwick (1902d). A History of the Peninsular War. Vol. IV. Oxford: Clarendon Press. Retrieved 24 May 2021.